เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 12 พฤษภาคม 2024, 10:14:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  หาสถานที่เรียนภาษาอังกฤษ ครับ รบกวนด้วย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาสถานที่เรียนภาษาอังกฤษ ครับ รบกวนด้วย  (อ่าน 966 ครั้ง)
deaw
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2010, 21:03:59 »

สวัสดีครับ

ว่าคือผม จะไปสมัครเรียนภาษาอังกฤษที่ เอ.ยู.เอ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า คนไหนเคยเรียนมาแล้วช่วยมาตอบหน่อยนะคับว่าดีหรือเปล่า หรือว่ามีสถาบันไหนสอนภาษาอังกฤษดีมั่งอะคับ แถวๆเชียงรายนี่แหละครับ

ขอบคุณครับ
Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2010, 21:32:04 »

สวัสดีครับ

ว่าคือผม จะไปสมัครเรียนภาษาอังกฤษที่ เอ.ยู.เอ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า คนไหนเคยเรียนมาแล้วช่วยมาตอบหน่อยนะคับว่าดีหรือเปล่า หรือว่ามีสถาบันไหนสอนภาษาอังกฤษดีมั่งอะคับ แถวๆเชียงรายนี่แหละครับ

ขอบคุณครับ

AUA ดีครับผมก็เคยเรียน เราได้คุยกับฝรั่งจริงๆไม่ใช่คุยกับคนไทยกันเอง มันคนละอย่างครับ

อย่างผมเมื่อ 6-7 ปีก่อนได้ไปเรียนอังกฤษกับครูคนไทยเพื่อเตรียมตัวไปเรียนอังกฤษแต่เอาเข้าจริงๆไปถึงอังกฤษคุยกับใครไม่รุ้เรื่องเลย เพราะที่เรียนมามันคนละอย่างกับที่เราใช้ประจำวันครับ อยู่เกือบปีถึงคุยกันรู้เรื่องต้องพยายามคุยอย่าไปปอายฝรั่งเราคุยไม่เข้าใจเขาจะพยายามฟังเอง ไม่เหมือนฝรั่งคุยกับคนไทย หัวเราะอย่างเดียว อิอิ

พอเมื่อ 2 ปีก่อนผมกลับมาเมื่องไทยจึงลองเข้าไปที่ AUA ดูสมัครเรียนไว้พอนัดเข้าไปเทสภาษาเพื่อจะเลือกเลเวลให้คุยกับครูจนครูงงว่ามาทำไม 555 เหตุผลที่ไปคืออยากเรียนอังกฤษเเนว อเมริกันครับ เพราะที่ผมเรียนมามันเป็นอังกฤษแบบ UK มันคนละอย่างกันครับ วิธีคุย สำเนียง ต่างๆคนละเรื่องเลย  ยิ้มกว้างๆ อเมริกันคุยง่ายฟังง่าย ถ้าอังกฤษจริงๆสำเนียงฟังโครตยาก  ยิ้มกว้างๆ

เเล้วพี่ deaw เรียนเพื่อจะไปศึกษาต่อหรือเรียนเพื่อเพิ่มเติมจากในห้องครับ

ถ้าเรียนเพื่อจะไปศึกษาต่อต่างประเทศไป AUA ครับเรียนเข้าใจง่าย

ถ้าจะเรียนเพื่อศึกษาเพิ่มเติมแค่ให้พอเข้าใจไปที่ไหนก็ได้ครับครูคนไทยก็ได้ครับเข้าใจกันง่ายดี

จากประสบการณ์ตรงถ้าเราอยากคุยกับฝรั่งรู้เรื่องเราก็ควรเรียนกับฝรั่งครับ  ยิงฟันยิ้ม

เสือไฟ...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2010, 21:42:26 »

ที่คริสจักรโบสถ์ที่บ้านดู่ครับ แถว ม ราชภัฏ เป็นฝรั่งอเมริกัน ตอนสัมภาษณ์เสร็จก็จะแยก เลเวลครับ มี 1-6 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้น คอร์สที่ผมเรียน ประมาณ 2-3 เดือน รวมทั้งหมด 900 บาทครับ คนสอนเป็นฝรั่งครับ คนอเมริกันครับ มีครูสอนตั้งหลายคน คนที่ไปเรียนก็เก่งๆ กันครับ เพราะเราต้องสื่อสารเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ ตอนผมไปเรียนเลเวลผมก็มีอาจารย์ในราชภัฏไปเรียนเหมือนกันครับ
deaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2010, 22:24:17 »

ครับผม แล้วใครพอมีที่อื่นที่จะแนะนำอีกป่าวคับอีกป่าว

จะได้ติดต่อไป ผมเรียนพอใช้ทำงานครับ และเรียนเพื่อศึกษาต่อครับ

THx
emotion
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2010, 22:40:32 »

CECประตูสามรรสามัคคี 0897003099
วันนี้..ต้องดีกว่าเมื่อวาน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2010, 22:46:59 »

มีอีกคนหนึ่งค่ะ.. แถวๆ ชุมชนเกาะลอย ที่เข้าทางข้างๆ วัดศรีบุญเรืองนะค่ะ
เห็นพวกเรียน ป.โท กะพวกที่จะไปเมืองนอกมาเรียนกันเยอะค่ะ
แต่ ครูค่อนข้างโหดนะค่ะ ... ถ้ามาเรียนต้องตั้งใจจริง
ถ้าขาดเรียนบ่อยๆ คงไม่ได้ค่ะ

แกจะเน้นพวก สนทนา เอาไว้คุยกะฝรั่งอ่ะค่ะ
ถ้าเรียนของแกเก่งแล้ว ฟังข่าว CNN สบายเลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์