เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 09 พฤษภาคม 2024, 15:36:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ปิดกระทู้ได้เลยคะ ....ขอบพระคุณคะ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้ได้เลยคะ ....ขอบพระคุณคะ  (อ่าน 4266 ครั้ง)
WithLoveFarm
มัธยม
**

at home

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 09:17:30 »

ขอบคุณคะ ตอนนี้มาสรุปนะคะ น้องพุดเดิ้ลสาวสาว ตอนนี้ ยังเหลือ 5 ตัว คะ ชิสุห์ผู้ 2 ตัว ชิสุห์เล็กเมีย 1 ลูกผสมอีก 3 พุดเดิ้ลขาวผู้อีก 1 ..........
อ้อลืม ปั้ก ยังอยู่ทั้งคู่นะคะ

ส่วนน้องน้องพุดเดิ้ลแดง เตรียมย้ายไปอยู่ กทม. คะ .....

น้องชิสุห์เล็ก 1 สาวน้อย ย้ายไปอยู่เชียงรายคะ

ใครสนใจติดต่อได้นะคะ ที่เบอร์ 083-1236609 พรคะ ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2012, 10:10:38 โดย WithLoveFarm » IP : บันทึกการเข้า

WithLoveFarm เพาะพันธุ์สนัขพันธุ์เล็ก และปาปิยอง
Tel : 0869175474
https://www.facebook.com/pages/withlovefarm/255579134465630
KDui
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 12:08:15 »

ไม่ใช่ว่าเอาพ่อ-แม่พันธุ์ที่แก่แล้วมาปล่อยขายเหรอครับ
ขอโทษนะครับถ้าเข้าใจผิด พอดีอ่านแล้วมันทะแม่งๆ
sang_na_ja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 14:35:11 »

ไม่ใช่ว่าเอาพ่อ-แม่พันธุ์ที่แก่แล้วมาปล่อยขายเหรอครับ
ขอโทษนะครับถ้าเข้าใจผิด พอดีอ่านแล้วมันทะแม่งๆ
ผมก็คิดงั้นนะฟังแล้วยังไงไม่รู้หมาเกิดใหม่ราคาถูกกว่านี้
คนเลี้ยงหมาก็อยากได้หมาเกิดใหม่จะได้ไม่จำเจ้าของเดิม
ถ้าต้องการคนเอาไปเลี้ยงดูควรให้ฟรีนะ
หรือค่าอาหาร ค่าน้ำมัน สัก 1000 ก็คงพอแล้วมั่ง
ขอโทษนะครับแต่อ่านแล้วรู้สึกไม่ได้เลย
Autumn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 14:42:13 »

คือทุกท่านก็อยากพูดหลายอย่าง เพียงแต่ว่า

เราไม่จำเป็นต้องพูดในสื่งที่เราคิดทั้งหมด
มัธยม
**

at home

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 17:38:20 »

ลองมาดูที่บ้านก็จะรู้คะ ว่าทำไมถึงต้องแบกหน้ามาขายหมาให้คนอื่นเขา ......

พูดจากใจคนรักหมา พรเองเลี้ยงหมาเกือบร้อย ถ้าเจ้าของเขาไม่อยากได้เงิน พรก็ไม่เอามาขายให้เสียงชื่อฟาร์มพรหรอกคะ ..... เข้าใจว่าคนแต่ละคน ความคิดไม่เหมือนกัน แต่ก่อนสงสัย กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนนะคะ ว่าป้าเขาโดน ชาวบ้าน ฟ้องเรื่อง หมาเห่าส่งเสียงรบกวนชาวบ้าน ซึ่งชาวบ้านเขาทนมาหลายเดือนแล้วคะ ..... แต่ตอนนี้ป้าแก่ไม่อยากออกสื่อเห็นว่าพรรู้จักคนเยอะเลยให้ เอาความเป็นคนรักหมาของพรมาหาบ้านใหม่ให้น้อง ไอ้ค่าน้ำมันนะ พันเดียวนะ ถูกคะ แต่พรจ่ายไม่เกี่ยวกะค่าตัวหมาที่ป้าเขาได้

คุณลองกลับไปอ่านใหม่นะคะ ป้าเขาต้องการเงินทุนคืนซึ่งหมายความว่าแกซื้อหมามาราคานี้ ..... ส่วนค่าน้ำมัน มันของพร แค่พูดให้ฟังว่า พรแบกหน้ามาขายให้นะคะ ดันมาโดนโจมตีซะนี่ ..... หรือว่าภาษาของพรมันเป็นทางการไปคะ เลยอ่านไม่ค่อยเข้าใจกัน .......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กันยายน 2012, 17:40:41 โดย WithLoveFarm » IP : บันทึกการเข้า

WithLoveFarm เพาะพันธุ์สนัขพันธุ์เล็ก และปาปิยอง
https://www.facebook.com/pages/withlovefarm/255579134465630
มัธยม
**

at home

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 17:51:32 »

ผมก็คิดงั้นนะฟังแล้วยังไงไม่รู้หมาเกิดใหม่ราคาถูกกว่านี้
คนเลี้ยงหมาก็อยากได้หมาเกิดใหม่จะได้ไม่จำเจ้าของเดิม
ถ้าต้องการคนเอาไปเลี้ยงดูควรให้ฟรีนะ
หรือค่าอาหาร ค่าน้ำมัน สัก 1000 ก็คงพอแล้วมั่ง
ขอโทษนะครับแต่อ่านแล้วรู้สึกไม่ได้เลย

ขอบคุณคะที่เข้ามาออกความคิดเห็น คือป้าเขาเพาะตั้งใจจะเพาะเป็นฟาร์มนะคะ แต่ตอนนี้เขาเกิดปัญหา แล้วเขาเอามาขายพร แต่พรรับไม่ไหวแล้วคะ มันเยอะมาก ซึ่งพรเองก็เพิ่งอยู่ในวงการหมามาแค่ 2 ปีเหมือนกัน และยังคงดำรงต่อไป ....อย่างไรให้แวะมาดูนะคะ ตามแผนที่เลยคะ จะได้รู้ไปว่าใครแน่ไม่แน่อย่างไร ....

tummidori
ชั้นประถม
*

-RaMzBoO-

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 17:58:54 »

ดันครับ น่าสงสารน้องๆมากเลย ได้แยกกันอยุ่คงจะคิดถึงกันไม่ใช่น้อย
มัธยม
**

at home

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 18:09:08 »

ดันครับ น่าสงสารน้องๆมากเลย ได้แยกกันอยุ่คงจะคิดถึงกันไม่ใช่น้อย

จิงจิงถ้าใครอยากเพาะเป็นฟาร์มเล้กเล็ก น้องเขาพร้อมที่จะไปอยู่ด้วยกันนะคะ .....

มัธยม
**

at home

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 18:51:09 »

ใครสงสัยหรืออยากรู้ว่าพรเป็นใครมาดูได้ในนี้นะคะ

https://www.facebook.com/jira.tiffy
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=167716.0

ขอร้องละคะ เห็นใจกันหน่อยนะคะ อ่านดีดีคะ พอดี พรอาจจะอยู่ในวงการนี้อีกนาน สอบถามก่อนวิจารณ์นะคะ ไม่เข้าใจก็ถามคะ ..... ของนี้มันไม่เกิดขึ้นกะคุณ คุณคงไม่รู้หรอกว่ามันลำบากใจแค่ไหน .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กันยายน 2012, 19:38:17 โดย WithLoveFarm » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

at home

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 19:13:58 »

วันนี้ เอาไปอาบน้ำมาอีก 1 ตัว ..... มาอย่างหล่อเชียว

มัธยม
**

at home

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 20:25:22 »

ดัน ดันคะ  ยังอยู่กันหน้าสลอนเลยคะ

ladypinkiiz
ชั้นประถม
*

Facebook : เรย์ คนดี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 22:45:05 »

ตัวนี้ยังอยู่ไหมค้ะ พันธ์แท้หรือป่าว ?
เพศผู้หรือเมียคะ ขอราคาด้วย : )

ขนาด " ลม " ยังเปลี่ยนทิศ !
ไม่มีหรอก " ชีวิต " ที่ไม่เปลี่ยนแปลง !
ยิ้ม
Be fish aqua shop
ระดับ ป.ตรี

คิดถึง มฟล จัง

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 22:53:39 »

อัพๆๆ ค่ะ สงสารน้องหมา
ถ้ามีพันธ์ ตัวใหญ่ๆๆ จะไปรับเลย

vivaa
มัธยม
**

https://www.facebook.com/VivaaJewelrys?ref=hl

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 23:13:57 »

ดันช่วยครับ
มัธยม
**

at home

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 23:39:08 »

ตัวนี้ยังอยู่ไหมค้ะ พันธ์แท้หรือป่าว ?
เพศผู้หรือเมียคะ ขอราคาด้วย : )

ตัวนี้มีคนจองแล้วคะ จะเอาไปส่งพรุ่งนี้ แต่ก็ยังมีอีกตัวที่คู่กันนะคะ แท้ 100 เปอร์เซนต์คะ ราคา 2500 บาท สนใจติดต่อได้นะคะ

มัธยม
**

at home

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 23:39:46 »

ขอบคุณนะคะ ทุกท่านที่มาเป็นกำลังใจช่วยดัน

นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 00:57:10 »

ลองมาดูที่บ้านก็จะรู้คะ ว่าทำไมถึงต้องแบกหน้ามาขายหมาให้คนอื่นเขา ......

พูดจากใจคนรักหมา พรเองเลี้ยงหมาเกือบร้อย ถ้าเจ้าของเขาไม่อยากได้เงิน พรก็ไม่เอามาขายให้เสียงชื่อฟาร์มพรหรอกคะ ..... เข้าใจว่าคนแต่ละคน ความคิดไม่เหมือนกัน แต่ก่อนสงสัย กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนนะคะ ว่าป้าเขาโดน ชาวบ้าน ฟ้องเรื่อง หมาเห่าส่งเสียงรบกวนชาวบ้าน ซึ่งชาวบ้านเขาทนมาหลายเดือนแล้วคะ ..... แต่ตอนนี้ป้าแก่ไม่อยากออกสื่อเห็นว่าพรรู้จักคนเยอะเลยให้ เอาความเป็นคนรักหมาของพรมาหาบ้านใหม่ให้น้อง ไอ้ค่าน้ำมันนะ พันเดียวนะ ถูกคะ แต่พรจ่ายไม่เกี่ยวกะค่าตัวหมาที่ป้าเขาได้

คุณลองกลับไปอ่านใหม่นะคะ ป้าเขาต้องการเงินทุนคืนซึ่งหมายความว่าแกซื้อหมามาราคานี้ ..... ส่วนค่าน้ำมัน มันของพร แค่พูดให้ฟังว่า พรแบกหน้ามาขายให้นะคะ ดันมาโดนโจมตีซะนี่ ..... หรือว่าภาษาของพรมันเป็นทางการไปคะ เลยอ่านไม่ค่อยเข้าใจกัน .......

+1  ค่ะ  ถ้าสงสารก็รับซื้อไปเลี้ยงดูสิค่ะ ถ้าไม่เอาก้เงียบไปไม่มีใครว่า พ่อแม่พันกว่าจะเลี้ยงมาจนโต เสียมากกว่าค่าลูกมันอีก ถ้าอยากได้ตัวลูก กระทู้อื่นก็มีเยอะแยะค่ะ  แค่เจ้าของเดิมเขาอยากได้ทุนคืนนิดหน่อย ไม่เห็นจะเป็นไรหนิค่ะ เขาเดือดร้อน อยากส่งต่อ ถ้าให้ฟรีแล้วเลี้ยงไม่ดีก็จบละค่ะ สู้ให้คนที่เขามีกำลังจะเลี้ยงและรักมันต่อไปไม่ดีกว่าหรือค่ะ

ปล.สู้ๆค่ะพี่พร   

jaxgapan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 10:53:07 »

จากหน้าแรก
เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวานได้รับสายจากฟาร์มหมาที่รู้จักกัน ในพะเยา ให้มารับน้องหมาให้หน่อย เขาโดนชาวบ้านฟ้องเรื่องหมาส่งเสียงเห่ารบกวบชาวบ้านให้เอาหมาออกไป ถ้าไม่เอาออกก้อทั้งหมาทั้งคน ออกไปจากหมู่บ้านนี้ เวรกรรมตกที่หมา และพรอีกแล้ว รู้ดั่งนั้นเลยรีบหารถไปรับมาเลย กลัวเขาจะฆ่าเพราะเจ้าของบ้านโดยชาวบ้านไล่ที่ ..... ผลเลยออกมาว่าตอนนี้เด็กเด็กทั้งหลาย 17 ตัวมาอยู่ บ้าน withlove เรียบร้อยแล้วคะ ......ใครใจบุญอยากรับน้องไปติดต่อได้นะคะ แต่เจ้าของเขาอยากได้ทุนบางส่วนด้วยนะคะ เพราะเขาเองก็คงจะอยู่ลำบากในหมู่บ้านนั้น .... ส่งหมาขึ้นรถให้เราด้วยน้ำตาคะ

นี่คืนสภาพที่ทาถึงบ้านคะ น้องน้องอายุไม่เกิน 2 ปี คะ

จากข้อมูลทั้งหมดมันดูแปลกมากๆ มีน่าสงสัยอยู่ 2 ประเด็นหลัก
1. ตอนตั้งกระทู้บอกว่ากลัวเจ้าของเดิมจะฆ่าหมา เพราะถูกชาวบ้านกดดัน แต่พอกระทู้ถัดมาบอกว่าอยากได้ทุนคืน  อ่านดูดูแล้วมันขัดๆกันไหมครับ  ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้ผมจะไม่ช่วยป้าด้วยการรับซื้อหมามาหรอก   ผมจะแนะนำให้ฝึกหมามากกว่า ถ้าฝึกไม่สำเร็จก็จะแนะนำให้ปรับปรุง โรงเลี้ยงให้เก็บเสียงได้ดีขึ้น ส่วนแกจะทำได้หรือไม่นั้นก็แล้วแต่ป้าแกเพราะถึงไงก็คงไม่กล้าฆ่าหมาแน่ เพราะถ้าแก่ฆ่าก็มีแต่ขาดทุนเท่านั้น  เว้นแต่ว่าเจ้าของกระทู้คิดจะรับมาขายเพื่อเอากำไรเท่านั้น
2. การที่มีคนสงสัยว่าหมาเป้นหมาแก่มาย้อมขายหรือไม่นั้น การที่เจ้าของกระทู้บอกให้ไปดูเองที่บ้านได้ อันนี้เป็นคำตอบที่ไม่เหมาะสมกับการที่เป็นฟาร์มเพาะหมาขายเลย  ทำไมไม่เอาใบเพดมาลงหละครับ ว่าหมาเกิดเมื่อไหร่ สายเลือดเป็นยังไง คนที่คิดจะเพาะหมาขายหมาเค้าต้องมีใบเพคหมดหละครับ 

ข้อแนะนำสำหรับคนที่จะซื้อไปเลี้ยงเพื่อไม่ให้เป็นปัญหา ควรจะสำรวจตัวเองดูก่อนว่าแถวบ้านเค้ารับได้ไหมถ้าหมาส่งเสียงดัง เพราะถ้าซื้อไปมันก็ไปร้องเสียงรบกวนชาวบ้านอยู่ดี แก้นิสัยหมาโตใช่ว่าจะแ้ก้กันได้ง่ายๆ  โดยปกติหมาโตไม่ค่อยมีใครเค้าเลี้ยงกันให้ฟรียังไม่ค่อยอยากได้เลยถ้าไม่เอาไปเพาะขายหรือเอาไปฆ่ากินนะ
มัธยม
**

at home

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 17:16:12 »

จากหน้าแรก
เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวานได้รับสายจากฟาร์มหมาที่รู้จักกัน ในพะเยา ให้มารับน้องหมาให้หน่อย เขาโดนชาวบ้านฟ้องเรื่องหมาส่งเสียงเห่ารบกวบชาวบ้านให้เอาหมาออกไป ถ้าไม่เอาออกก้อทั้งหมาทั้งคน ออกไปจากหมู่บ้านนี้ เวรกรรมตกที่หมา และพรอีกแล้ว รู้ดั่งนั้นเลยรีบหารถไปรับมาเลย กลัวเขาจะฆ่าเพราะเจ้าของบ้านโดยชาวบ้านไล่ที่ ..... ผลเลยออกมาว่าตอนนี้เด็กเด็กทั้งหลาย 17 ตัวมาอยู่ บ้าน withlove เรียบร้อยแล้วคะ ......ใครใจบุญอยากรับน้องไปติดต่อได้นะคะ แต่เจ้าของเขาอยากได้ทุนบางส่วนด้วยนะคะ เพราะเขาเองก็คงจะอยู่ลำบากในหมู่บ้านนั้น .... ส่งหมาขึ้นรถให้เราด้วยน้ำตาคะ

นี่คืนสภาพที่ทาถึงบ้านคะ น้องน้องอายุไม่เกิน 2 ปี คะ

จากข้อมูลทั้งหมดมันดูแปลกมากๆ มีน่าสงสัยอยู่ 2 ประเด็นหลัก
1. ตอนตั้งกระทู้บอกว่ากลัวเจ้าของเดิมจะฆ่าหมา เพราะถูกชาวบ้านกดดัน แต่พอกระทู้ถัดมาบอกว่าอยากได้ทุนคืน  อ่านดูดูแล้วมันขัดๆกันไหมครับ  ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้ผมจะไม่ช่วยป้าด้วยการรับซื้อหมามาหรอก   ผมจะแนะนำให้ฝึกหมามากกว่า ถ้าฝึกไม่สำเร็จก็จะแนะนำให้ปรับปรุง โรงเลี้ยงให้เก็บเสียงได้ดีขึ้น ส่วนแกจะทำได้หรือไม่นั้นก็แล้วแต่ป้าแกเพราะถึงไงก็คงไม่กล้าฆ่าหมาแน่ เพราะถ้าแก่ฆ่าก็มีแต่ขาดทุนเท่านั้น  เว้นแต่ว่าเจ้าของกระทู้คิดจะรับมาขายเพื่อเอากำไรเท่านั้น
2. การที่มีคนสงสัยว่าหมาเป้นหมาแก่มาย้อมขายหรือไม่นั้น การที่เจ้าของกระทู้บอกให้ไปดูเองที่บ้านได้ อันนี้เป็นคำตอบที่ไม่เหมาะสมกับการที่เป็นฟาร์มเพาะหมาขายเลย  ทำไมไม่เอาใบเพดมาลงหละครับ ว่าหมาเกิดเมื่อไหร่ สายเลือดเป็นยังไง คนที่คิดจะเพาะหมาขายหมาเค้าต้องมีใบเพคหมดหละครับ  

ข้อแนะนำสำหรับคนที่จะซื้อไปเลี้ยงเพื่อไม่ให้เป็นปัญหา ควรจะสำรวจตัวเองดูก่อนว่าแถวบ้านเค้ารับได้ไหมถ้าหมาส่งเสียงดัง เพราะถ้าซื้อไปมันก็ไปร้องเสียงรบกวนชาวบ้านอยู่ดี แก้นิสัยหมาโตใช่ว่าจะแ้ก้กันได้ง่ายๆ  โดยปกติหมาโตไม่ค่อยมีใครเค้าเลี้ยงกันให้ฟรียังไม่ค่อยอยากได้เลยถ้าไม่เอาไปเพาะขายหรือเอาไปฆ่ากินนะ

ขอบคุณคะน้องวี ที่มาแจ้งความกระจ่างว่า พี่ลงคำพูดตรงไหนน่าสงสัย พี่คงจะโง่ หรือใจดีเกินไป ที่ไปรับปากเขามาด้วยความที่เขาเคยเป้นลูกค้าเก่าพี่ และหมาในนั้น 4 ตัวก้เป้นลูกหลานของพี่ และคุ้นเคยกันเป็นส่วนตัว ทั้งทั้งที่ไม่รู้ จะขายได้หรือไม่ส่วนประโยคที่ลงไป เป็นคำพูดที่ออกจากปากแก ไอ้ที่ผมบอกว่า พี่รับหมามาจะกินกำไรนั้น พี่ไม่โกรธหรอกคะ เพราะว่าผมไม่รู้จักพี่ แต่ในนี้มีคนบางคนรู้จักนิสัยพี่ดีคะ การที่ผมหรืคนอื่นที่ไม่รู้จัก มาวิจารณ์ พี่ก้ได้แค่เข้ามาตอบ ส่วนเรื่องใบเพ็ด ผมหาได้จากหมาตัวละ 2-3 พันเหรอคะ .... พี่ว่าอย่างน้อย 7-8 พันขึ้นไปนะคะ  หรือจะเอาแบบของแท้เหมือนที่พี่มี 2-3 หมื่นคะ .... แต่ถ้าผมหาชิสุห์ที่มีใบเพ็ดแบบ 2500 อย่าลืมเอามาขายให้พี่ด้วยนะคะ อยากเห็นนะ ตั้งแต่ลงเล่นในวงการหมายังไม่เจอเลยนะคะ ..... ส่วนอายุของหมา มืออาชีพเขาดูออกคะ ฟันฟน และหน้าตา กริยา ดูออกว่าแก่ไม่แก่ และที่พี่ลงขาย พี่ก็ลงให้คนที่เขาคิดจะเพาะนั่นแหละคะ จะได้ไม่ต้องรอ เพราะราคาน้องหมา เท่ากัน แต่ต้องรอนาน เป็นปี กว่าจะได้ทุนคืน เพราะป้าเขาซื้อมาเพื่อเพาะ และน้องหมาทุกตัวณ ตอนนี้พร้อมที่จะให้ลูกแล้วด้วย .....

และขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำ ให้กับคนที่จะมารับน้องเขาไปต่อคะ ....

ใครมั่นใจว่าเอาน้องเขาอยู่ได้ไม่มีปัญหาก็เข้ามาคุยกะพร ได้นะคะ เงินแค่เล็กน้อย พรไม่รวยหรอกคะ พรขายหมาพรได้เยอะกว่าที่จะรับหมาโตมาขายคะ .....

ขอบพระคุณ น้องวี นะคะ ที่ช่วยเข้ามาอ่านและช่วยออกความคิดเห็น ..... ไม่ต้องสงสัยหรอกคะ ว่าพี่นะรู้จักเราได้งัย เพี่รู้เรานะ สนใจหมาพันธุ์ PitBull มีอะไรสอบถามพี่ได้นะคะ พี่มีเพื่อนเขาเลี้ยงอยู่นะคะ ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กันยายน 2012, 17:46:34 โดย WithLoveFarm » IP : บันทึกการเข้า

momomobile
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 17:41:52 »

ปั๊กนี่ต้องเสียตังเท่าไรหรอคับ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์