เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 พฤษภาคม 2024, 16:40:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอถามผู้รักรถหน่อยค่ะเชียงรายทีไหนขายยางนอกมิชลิน MICHELIN M29 S ขอบ 14 นิ้ว บ้างค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอถามผู้รักรถหน่อยค่ะเชียงรายทีไหนขายยางนอกมิชลิน MICHELIN M29 S ขอบ 14 นิ้ว บ้างค่ะ  (อ่าน 1080 ครั้ง)
Yeami
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 15:16:03 »

เชียงรายทีไหนขายยางนอกมิชลิน MICHELIN M29 S ขอบ 14 นิ้ว รถมอไซ บ้างค่ะ
อยากจะเปลี่ยนยางค่ะ
พอดีวิ่งไกลแล้วรั่วบ่อยค่ะ
อยากจะใช้ยางไม่มียางในบ้างค่ะ
คัยรู้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ
Yeami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 03:25:20 »

คนรักรถไม่มีคัยรู้เลยหรอค่ะ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 09:02:51 »

รู้ครับ..แต่มาตอบไม่ทันแม่คุณคนสวยใจร้อน...

อย่างแรกผมต้องถามก่อนว่า คุณอยากใช้ยาง ทูปเหรด

แล้วล้อของคุณเป็นล้ออะไรครับ...เป็นล้อซี่ หรือล้อแม๊คครับ

ถ้าเป็นล้อซี่ก็หมดสิทธิ์ ครับ....แต่ถ้าเป็นล้อแม๊ก ต้องดูอีกทีว่า

เป็นล้อแม๊กเพื่อยาง ทูปเหรด หรือเปล่ามันมีปั๊มนูนๆ อยู่อ่ะครับ

คำว่า...tubeless อยู่ครับ ถ้าไม่มีแสดงว่าใช้ไม่ได้ ขอบล้อไม่สามารถ

เก็บลมได้อยู่ และหัวเติม(ช่องที่ใส่ลม) มันก็จะใส่หัวเติมแบบ ทูปเหรด

ไม่ได้ครับต้องไปเจาะขยาย ถึงจะใส่หัวเติมได้

ไม่ใช่ว่าล้อแม๊กที่ไม่มีปั๊มว่า tubeless จะใส่ยางทูปเหรด ไม่ได้นะครับ

ใส่ได้แต่ลมจะอ่อนไวเท่านั้นเอง และไม่ปลอดภัย เพราะขอบล้อไม่ได้

ทำเพื่อรับแรงดันลมครับ...

ส่วนร้านที่ขาย สั่งได้ที่ร้านย่งเฮง สามแยกท่ารถ ครับ...ราคาไม่ทราบครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
Yeami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 16:49:04 »

ขอบคุณค่ะ ล้อเป็นลอแม็กซ์ค่ะ
แม็กซ์ศูนย์ค่ะติดแอร์เบลดมาค่ะ
ใสได้ไหมค่ะ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 17:57:07 »

แม็กซ์ศูนย์ค่ะติดแอร์เบลดมาค่ะ
ใสได้ไหมค่ะ

ได้ครับ..แต่ตามที่บอกครับ..ไม่ปลอดภัยครับ...

เพราะ...ไม่ได้ทำมาเพื่อใช้ยางไม่มียางในครับ...

Yeami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 03:25:44 »

ใสได้ไหมค่ะ

ได้ครับ..แต่ตามที่บอกครับ..ไม่ปลอดภัยครับ...

เพราะ...ไม่ได้ทำมาเพื่อใช้ยางไม่มียางในครับ...

ถ้าอยากใช้ยางดีๆ
ราคาสบายๆ
ทนๆหน่อย1ค่ะ เพราะวิ่งไปกลับ เชียงรายพะเยาบ่อยมาก ค่ะ
ที่ใช้อยู่ IRC ไม่ดีค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 09:05:57 »

ถ้าอยากใช้ยางดีๆ
ราคาสบายๆ
ทนๆหน่อย1ค่ะ เพราะวิ่งไปกลับ เชียงรายพะเยาบ่อยมาก ค่ะ
ที่ใช้อยู่ IRC ไม่ดีค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

คุณซื้อล้อขอบ 12 นิ้วซิครับ....ยางมีเยอะ ถ้าได้ขอบ

12 นิ้วมา แนะนำ ไออาร์ซี เอ็มบี 750 เลยครับ ราคาคู่ละ 6500 บาท

ถ้าล้อเป็น ทูปเหรด ก็ไม่ได้เอายางในมาใส่ ถ้าไม่เป็นก็หายางในมาใส่

เส้นละ 400 บาทคู่ละ 800 บาท ครับ...

หรือถ้าแพงลองดูของ พิลลาลี่ มีหลายรุ่นราคาคู่ละ 3 พันกว่าๆ ครับ...ขึ้นไปครับ...

หน้า: [1] พิมพ์