เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 06 พฤษภาคม 2024, 10:41:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รับกล่องสัญญาณทีวีดิจิตอล ฟรีี ! "มีจริงหรือ"
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน รับกล่องสัญญาณทีวีดิจิตอล ฟรีี ! "มีจริงหรือ"  (อ่าน 10942 ครั้ง)
johin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 20:44:22 »

ในแผ่นประกาศยื่นความประสงค์ของบ.การศึกษาก้าวไกล จำกัด มีข้อสังเกตุดังนี้ครับ
 1.ในใบประกาศไม่ได้บอกว่าได้รับฟรี
 2.หลักฐานเอกสารแนบจาก กสทช ไม่มี
 3.ไม่ได้ระบุว่าผู้ขอต้องแนบเอกสารอะไรบ้างและระยะเวลาจัดส่งสินค้าเป็นแบบไหน
     ทั้งนี้บ.การศึกษาก้าวไกล จำกัด ได้รับงบจากที่ใดมาจึงได้ทำการแจกฟรีได้ทั้งที่ กสทช สามารถดำเนินการเองได้และมีหลายช่องทางด้วยโดยร่วมมือกับหน่วยงานต่างๆ ทั้งนี้ทางผู้นำชุมชนได้รวบรวมเอกสารสำเนาบัตรประชาชนของชาวบ้านไปด้วยถ้าเกิดปัญหามาใครจะรับผิชอบและรับไหวไหม ลองตั้งข้อสังเกตุสักนิดนะครับ
นายฐากร ตัณฑสิทธิ์ เลขาธิการคณะกรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์ และกิจการโทรคนาคมแห่งชาติ (กสทช.) กล่าวว่า สำนักงาน กสทช. ได้รับหนังสือตอบจาก คณะรักษาความสงบแห่งชาติ (คสช.) ให้ชะลอการดำเนินโครงการของ กสทช. 4 โครงการ ไว้เป็นการชั่วคราวก่อนเพื่อความโปร่งใส จนกว่าจะมีการสอบรายละเอียดทั้ง 4 เรื่อง พร้อมทั้งปรับปรุงโครงสร้างและจัดทำเป็นข้อบังคับ ข้อกฎหมาย ในการใช้จ่ายงบประมาณให้ชัดเจน ให้ได้รับความไว้วางใจและเกิดประโยชน์กับรัฐอย่างเต็มที่ คลายความวิตกกังวลสงสัยจากประชาชนให้ได้ จึงจะดำเนินการต่อไป

โดยทั้ง 4 โครงการ ได้แก่ 1.โครงการจัดประมูลใบอนุญาตให้ใช้คลื่นความถี่ 1800 MHz 2.โครงการจัดประมูลใบอนุญาตให้ใช้คลื่นความถี่ 900 MHz 3.โครงการจัดให้มีบริการโทรคมนาคมพื้นฐานโยทั่วถึงและบริหารเพื่อสังคม (USO) และ 4.โครงการสนุบสนุนช่วยเหลือการเปลี่ยนผ่านทีวีจากระบบอนาล็อกเป็นดิจิทัล ด้วยการแจกคูปองแก่ประชาชน

พร้อมกันนี้ คสช.และคณะทำงานกฎหมาย จะนำระเบียบปัจจุบันของ กสทช.มาพิจารณาอย่างเร่งด่วน

focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 21:05:46 »

ของฟรีไม่มีในโลก มั้ง
    มีครับ ล่าสุดแจก ตั๋วหนังฟรีเรื่อง พระนเรศวร
.-Oxytosin-.
มัธยม
**

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 08:35:04 »

มีครับ ล่าสุดแจก ตั๋วหนังฟรีเรื่อง พระนเรศวร

มันเป็นความสมัครใจของทางผู้ประกอบการ เพื่อหวังผลประโยชน์บางอย่าง

**อันนี้แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละบุคคลนะคะ
***ถ้าฟรีจริง ทำไมไม่เอาฉายออกทางทีวี ให้ได้รับชมอย่างทั่วถึง คนอยู่ต่างอำเภอจะได้ดูด้วย

---->  วิธีสั่งซื้อ
1.สั่งสินค้าทางกล่องข้อความตามลิงค์ ข้างล่างได้เลยนะคะ
https://www.facebook.com/messages/narathip.muangyos
2. ทักไลน์ id: .-maimai-.
johin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 08:45:16 »

ผมเข้าไปหาข้อมูลของ บ.การศึกษาก้าวไกล จำกัด ไม่มีลงในเว็ปครับมันแปลกๆครับยังไงก็ระวังกันด้วยนะครับ
Beautiperfect
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 09:06:30 »

ไม่มีใครเชื่อเราหรอกค่ะ ตอนนี้ชาวบ้านในหมู่บ้านไปลงทะเบียนไว้กันหมดแล้ว
TC52
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 09:08:08 »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 09:55:32 โดย TC52 » IP : บันทึกการเข้า

Network
   mikrotik  ubiquiti  cisco  Vlan VPN   fiberoptic  OLT VDSL FTTX  CCTV  Log พรบ.
โซล่าเซล
   -On grid
   -OFF grid
   -HYBRID INVERTER
   -HYBRID ON / OFF GRID INVERTER
087-5420840
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 10:37:29 »

มันเป็นความสมัครใจของทางผู้ประกอบการ เพื่อหวังผลประโยชน์บางอย่าง

**อันนี้แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละบุคคลนะคะ
***ถ้าฟรีจริง ทำไมไม่เอาฉายออกทางทีวี ให้ได้รับชมอย่างทั่วถึง คนอยู่ต่างอำเภอจะได้ดูด้วย
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 11:56:25 »

ในที่สุดเรื่องนี้ได้ออกทางทีวีแล้วคร๊าฟฟ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
moo_moo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2014, 00:12:45 »

ในที่สุดเรื่องนี้ได้ออกทางทีวีแล้วคร๊าฟฟ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ออกช่องไหนเมื่อไดจ้าว จะไปย้อนหลังดูหน่อยจ้าว
 รบกวนแจ้งตวยเน้อ. ขอบคุณล่วงหน้าจ้าว  ยิงฟันยิ้ม
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2014, 11:53:06 »

ออกช่องไหนเมื่อไดจ้าว จะไปย้อนหลังดูหน่อยจ้าว
 รบกวนแจ้งตวยเน้อ. ขอบคุณล่วงหน้าจ้าว  ยิงฟันยิ้ม
จำบ่ได้แล้วคับว่าวันไหนแต่เหมือนจะเห็นออกข่าวทุกช่องนะคับ
๑Sam jubu๑
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 08:41:55 »

วันนี้ทางผู้ใหญ่บ้านประกาศให้ไปลงทะเบียนรับกล่อง พูดแทบตายไม่มีใคนเชื่อของฟรีไม่เอาก็ตามใจเลยเปิดสรยุทให้ฟังเชื่อเฉยเลย 555

http://morning-news.bectero.com/m/main.php?m=newsdetail&nid=15789

สนใจกล้องฟิล์ม กล้องดิจิตอล เลนส์canon sony เลนส์มือหมุน ทยอยลงของในเพจครับ ขออยู่เชียงราย

https://www.facebook.com/SM-Camera-200088610346370/

สนใจโทร 0987470006
Line samjubuu
johin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 21:52:08 »

ถ้าเป็นการหลอกลวงถามว่าใครจะเป็นผู้รับผิดชอบและมีบทลงโทษอย่างไรกับผู้ที่มีส่วนรวมทั้งหมดย้ำผู้ที่มีส่วนรวมทั้งหมด
์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 13:45:01 »

ตอนนี้ ที่ ม.8 ต.สันทราย ค่ะ เห็นบอกว่า ผู้ใหญ่บ้านบอกมาประกาศนะค่ะ ตัวแทนในการเคหะสันทรายจึงเอามาประกาศเมื่อเย็นวานนี้ ให้เอาสำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน แล้วแจกแผ่นนี้ให้กรอกจองด้วยค่ะ ซึ่งชาวบ้านที่ไม่รู้เรื่อง ก็เอาไปส่งเยอะมากค่ะ แบบนี้ ผู้เกี่ยวข้องต้องรับผิดชอบนะค่ะ ด่วยเลยค่ะ ต้องลงโทษคนเกี่ยวข้องทั้งหมดด้วยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 13:49:27 โดย ์Napatsawan » IP : บันทึกการเข้า
์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 18:21:35 »

กระทู้แบบนี้ น่าจะปักไว้บนสุดเพื่อให้คนมาเห็นเยอะๆๆจะได้ เตือนๆๆกันไม่ตกเป็นเหยื่อของพวกชอบเอาเปรียบ ฉวยโอกาสกับความไม่รู้ของชาวบ้านนะค่ะ จะรอดูว่าเรื่องนี้จะจบยังไง จะมีหน่วยงานไหนออกมารับผิดชอบ และคนที่ทำแบบนี้จะโดนอะไรมั่งค่ะ
ลูกหลานพญานารา
ชั้นประถม
*

Together chiang rai united.

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 20:52:43 »

ตำบลแม่กรณ์ก็มีประกาศจากผู้ใหญ่บ้าน...ประชาชนก็เอาเอกสารไปหื้อป้อหลวงแล้วครับ
johin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 21:01:09 »

สบายใจได้นะครับผมว่าผู้ที่มีอำนาจจัดการน่าจะเห็นแล้วนะครับใจเย็นๆครับ ยังไงก็ระวังไว้ด้วยนะครับเพราะการที่เราจะนำเอกสารส่วนตัวไปทำอะไรก็แล้วแต่ต้องมีที่มาที่ไปและเป็นการลงนามอกสารสองฝ่ายเท่านั้นครับไม่ผ่านคนกลางเพราะไม่มีการเซ็นต์พยานถ้าจะให้ดีถ่ายสำเนาและให้พ่อหลวงกำนันเซ็นต์เป็นพยานและผู้ดำเนินการเลยครับเวลามีปัญหามาจะได้มีส่วนรับผิดชอบด้วย
์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2014, 11:48:36 »

สบายใจได้นะครับผมว่าผู้ที่มีอำนาจจัดการน่าจะเห็นแล้วนะครับใจเย็นๆครับ ยังไงก็ระวังไว้ด้วยนะครับเพราะการที่เราจะนำเอกสารส่วนตัวไปทำอะไรก็แล้วแต่ต้องมีที่มาที่ไปและเป็นการลงนามอกสารสองฝ่ายเท่านั้นครับไม่ผ่านคนกลางเพราะไม่มีการเซ็นต์พยานถ้าจะให้ดีถ่ายสำเนาและให้พ่อหลวงกำนันเซ็นต์เป็นพยานและผู้ดำเนินการเลยครับเวลามีปัญหามาจะได้มีส่วนรับผิดชอบด้วย

ถ้าผุ้มีอำนาจจัดการทราบแล้ว ก็ค่อยเบาใจหน่อยนะค่ะ รอดูว่าจะจัดการยังไง ผู้ใหญ่บ้านหรือตัวแทนชุมชนตัวดีเลยย และได้โทรไปแจ้งไว้ที่ กสทช  สายด่วนโทร 1200 ให้รับทราบแล้วค่ะ  ถ้าที่ไหนโดนแบบนี้ น่าจะโทรไปบอกพิกัดกับทางเจ้าหน้าที่ไว้ เผื่อเป็นประโยชน์ต่อไปนะค่ะ ยิ้มกว้างๆ
ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2014, 11:55:13 »

ไปขอคืนมาละตอนนี้พ่อหลวงไม่คุยกะเราเลยสงสันเกียดหน้าเราที่หัวหมออดแดกค่าเปอร์เซ็น

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
johin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2014, 14:18:56 »

ตอนนนี้ทราบมาว่าหลักฐานเอกสารต่างๆได้รวบรวมไว้ที่ผู้นำชุมชนแล้ว ดีครับเก็บไว้เผื่อเขามาเช็คบิลที่เดียวเลยผมจะรอดู
johin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2014, 21:30:20 »

มาตามดูสถานการณ์ครับเห็นว่าทาง กสทช กำลังจะประชุมนะครับและเสนอต่อ คสช ต่อไปครับเรื่องนี้ดูทีวีเมื่อตอนค่ำครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 พิมพ์