เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 04 พฤษภาคม 2024, 09:28:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  จำหน่ายแม่ปุ๋ย และ ค้าส่งเคมีเกษตรทุกชนิด
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จำหน่ายแม่ปุ๋ย และ ค้าส่งเคมีเกษตรทุกชนิด  (อ่าน 5720 ครั้ง)
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 17:58:32 »

ประเดิมห้องใหม่ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แม่ปุ๋ย Nitrogen (21-0-0)
แม่ปุ๋ย DAP (18-46-0)
แม่ปุ๋ย Mop(0-0-60)
สำหรับท่านที่ต้องการผสมปุ๋ยใช้เอง

กรด สำหรับผลิตยางพาราแผ่น
ราคาเพื่อนสมาชิกครับ

085-1070288 ชินกร ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มกราคม 2011, 18:02:57 โดย Ck401 » IP : บันทึกการเข้า

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
decharni
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 07:28:25 »

ขอทราบที่อยู่ด้วยครับ
decharni
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 07:29:54 »

ผมต้องการใช้สัก50กก.ไปรับได้ที่ไหนนะครับ
decharni
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 07:33:38 »

ตัวแม่ปุ๋ย ผมอยากได้ 0-0-60 จังเลย ส่วนไนโตรเจนขอเป็น 46-0-0นะครับเป็นของตรามงกุฎหรือเปล่าครับ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 07:46:40 »

ตัวแม่ปุ๋ย ผมอยากได้ 0-0-60 จังเลย ส่วนไนโตรเจนขอเป็น 46-0-0นะครับเป็นของตรามงกุฎหรือเปล่าครับ
ตรามงกุฏครับ 
ถ้าอยากได้ไม่มากก็แจ้งความจำนงผ่านกะทู้มาได้เลยครับ
เดี๋ยวราคาจะแจ้งผ่านทางกะทู้นี้ครับ
พอดีรถยังซ่อมไม่เสร็จ นะครับ
ถ้าใช้ไม่มากบริการส่งถึงที่ให้ครับ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
decharni
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 07:51:19 »

ผมเอาไปใส่สวนลำใยที่เทิงจะทดลองทำนอกฤดู อยากได้สารโพแทสเซียมคลอเรตด้วยครับ
decharni
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 08:17:49 »

ครับผมรอราคาที่หน้ากระทู้ ผมยังแจ้งปริมาณไม่ได้ แต่ถ้าผมจะเอามาใช้สัก50กก. ก่อนอยากไปรับเอง เกรงใจครับ
decharni
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 11:20:12 »

จริงๆแล้ว ผมทำงานอยู่กรุงเทพฯ ไม่มีความรู้เรื่องปุ๋ย
ไม่มีความรู้เรื่องลำใย แต่ที่บ้านมีสวนลำใย
ผมเลยศึกษาเรื่องลำใย ได้ฟังอ.พาวิน คุยที่แม่สรวยเมื่อ 23-24/3/2553
ปีนี้เลยเน้นทำ พอดีที่บ้านบอกว่าหาปุ๋ยสูตร 0-0-60 หาไม่ได้
 จริงอย่างว่าหรือเปล่าเวลานี้ผมยังไม่ได้โทรไปคุยอีกเลยว่าหาได้หรือยัง 
เพราะผมห่วงเรื่องการทำสวนที่ให้เทวดาเลี้ยงมากเลยครับ
การขาดสารอาหารส่วนใดส่วนหนึ่งย่อมส่งผลถึงผลผลิตที่จะได้รับ
จึงกังวล แล้วผมไม่สะดวกในการตระเวณหาปุ๋ยตัวนี้ที่เชียงราย
กะจะซื้อจากกรุงเทพฯเอาไปบ้านมันก็เกินความสามารถ
สวนเห็ดกรรณิการ์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 17:24:45 »

แม่ปุ๋ยสูตร 0-46-0 มีไหมคะ ซุปเปอร์ฟอสเฟต ถ้ามีราคาเท่าไหร่ใช้หลายลูกพอสมควร

การเพาะเห็ดเป็นอาชีพ ไม่ใช่เรื่องยากหากแต่คนที่ทำไม่สำเร็จ ไม่ใช่เขาไม่เก่งแค่เขาล้มเลิกไปก่อนก็เท่านั้นเอง
decharni
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 19:34:19 »

เข้ามาฟังข่าว เรื่องราคา ยังไม่มีคำตอบ พอดีผมเสริธ์หาในกูเกิล ร้านปุ๋ยที่เชียงราย
ได้เบอร์โทรมา ร้าน ชวลิตกิจเกษตรเชียงราย จำกัด ราคาตันละ 1800 บาท พรุ่งนี้ผมจะเข้าเชียงราย วันจันทร์ว่าจะแวะไปขอแบ่งมาใช้ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2011, 02:32:43 »

ผมเอาไปใส่สวนลำใยที่เทิงจะทดลองทำนอกฤดู อยากได้สารโพแทสเซียมคลอเรตด้วยครับ
บ้านเราอากาศปรวนแปร แนะนำใช้สารโซเดียมครอเตจะแน่นอนกว่าครับ
ถ้าต้องการปุ๋ยและสารฯไปสั่งที่สหกรณ์การเกษตรเมืองเทิงได้ครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม
ครับผมรอราคาที่หน้ากระทู้ ผมยังแจ้งปริมาณไม่ได้ แต่ถ้าผมจะเอามาใช้สัก50กก. ก่อนอยากไปรับเอง เกรงใจครับ

อยากได้สูตรไหน แจ้งมาเลยครับถ้าสดวกจะส่งให้ถึงที่ครับ

จริงๆแล้ว ผมทำงานอยู่กรุงเทพฯ ไม่มีความรู้เรื่องปุ๋ย
ไม่มีความรู้เรื่องลำใย แต่ที่บ้านมีสวนลำใย
ผมเลยศึกษาเรื่องลำใย ได้ฟังอ.พาวิน คุยที่แม่สรวยเมื่อ 23-24/3/2553
ปีนี้เลยเน้นทำ พอดีที่บ้านบอกว่าหาปุ๋ยสูตร 0-0-60 หาไม่ได้
 จริงอย่างว่าหรือเปล่าเวลานี้ผมยังไม่ได้โทรไปคุยอีกเลยว่าหาได้หรือยัง 
เพราะผมห่วงเรื่องการทำสวนที่ให้เทวดาเลี้ยงมากเลยครับ
การขาดสารอาหารส่วนใดส่วนหนึ่งย่อมส่งผลถึงผลผลิตที่จะได้รับ
จึงกังวล แล้วผมไม่สะดวกในการตระเวณหาปุ๋ยตัวนี้ที่เชียงราย
กะจะซื้อจากกรุงเทพฯเอาไปบ้านมันก็เกินความสามารถ
สหกรณ์การเกษตรแม่สรวยมีจำหน่ายครับปุ๋ยที่ท่านต้องการ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แม่ปุ๋ยสูตร 0-46-0 มีไหมคะ ซุปเปอร์ฟอสเฟต ถ้ามีราคาเท่าไหร่ใช้หลายลูกพอสมควร

เข้าใจว่าเป็นแม่ปุ๋ย แดปฯ(18-46-0/ไดแอมโมเนียมฟอสเฟส/DAPใช่หรือเปล่าครับ)
ราคาพันต้นๆนะครับ แม่ปุ๋ยฟอสฟอรัส(ฟอสเฟส)
ราคาค่อนข้างแพงเพราะบ้านเรายังผลิตไม่ได้
แหล่งที่ผลิตได้ก็มีอะเมริกาและจีนครับทุกวันนี้
สาเหตุที่ปุ๋ยแพงเพราะแม่ปุ๋ยตัวกลาง(ฟอสเฟส/ฟอสฟอรัส นี่แหละครับ)
บ้านเราผลิตไม่ได้คุยไปจะยาว ...จบละ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เข้ามาฟังข่าว เรื่องราคา ยังไม่มีคำตอบ พอดีผมเสริธ์หาในกูเกิล ร้านปุ๋ยที่เชียงราย
ได้เบอร์โทรมา ร้าน ชวลิตกิจเกษตรเชียงราย จำกัด ราคาตันละ 1800 บาท พรุ่งนี้ผมจะเข้าเชียงราย วันจันทร์ว่าจะแวะไปขอแบ่งมาใช้ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
เข้าใจว่าคงตันละ 18,000 ถ้าไม่ใช่ก็ใกล้เคียงละครับ
ยูเรียตอนนี้ ก็หมื่นสี่กว่าละ
เกษตรกรเชียงรายบ้านเรา รับผิดชอบค่าขนส่งปุ๋ยลูก(50 ก.ก.)ละ 25-35 บาทนะครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2011, 15:12:23 »

ประเดิมห้องใหม่ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แม่ปุ๋ย Nitrogen (21-0-0)
แม่ปุ๋ย DAP (18-46-0)
แม่ปุ๋ย Mop(0-0-60)
สำหรับท่านที่ต้องการผสมปุ๋ยใช้เอง

กรด สำหรับผลิตยางพาราแผ่น
ราคาเพื่อนสมาชิกครับ

085-1070288 ชินกร ครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม...มาเก็บค่าโฆษณาขายปุ๋ยครับ...(จ่ายเป็นขวดๆก่ะได้เน้อครับ)  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
สวนเห็ดกรรณิการ์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2011, 15:44:50 »

0-46-0 คะเป็นไตรฟอสเฟต มีไหมคะช่วยตอบด้วยถ้าไม่มีจะได้หาซื้อที่อื่น

การเพาะเห็ดเป็นอาชีพ ไม่ใช่เรื่องยากหากแต่คนที่ทำไม่สำเร็จ ไม่ใช่เขาไม่เก่งแค่เขาล้มเลิกไปก่อนก็เท่านั้นเอง
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2011, 08:53:41 »

0-46-0 คะเป็นไตรฟอสเฟต มีไหมคะช่วยตอบด้วยถ้าไม่มีจะได้หาซื้อที่อื่น
ไม่มีครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

decharni
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2011, 11:03:16 »

เรื่องปุ๋ยที่คุยกันไว้ ผมหาได้ที่เทิงแล้วครับ เรื่องราคา ผมขอโทษด้วย ที่ฟังผิด
ขอแก้เป็นราคากระสอบละ1800.00บาท ตรามงกุฎ ครับผม
หน้า: [1] พิมพ์