เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 22:28:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  อยากมีรายได้แต่ไม่มีเงินลงทุน เราลงทุนให้ก่อน เปิดร้านได้เลย!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากมีรายได้แต่ไม่มีเงินลงทุน เราลงทุนให้ก่อน เปิดร้านได้เลย!  (อ่าน 17008 ครั้ง)
Yada
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 22:08:09 »

ยิ้มเท่ห์ ขายก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋น เฟรนไชน์ "ก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋นชัยชนะ" เจ้าดังจากภาคอิสาน

ไม่มีเงินลงทุนไม่เป็นไร เราจัดหาแหล่งเงินให้ มีแค่ 1500-2000 บาทก็ได้ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อมาเป็นเจ้าของ

ยังไง?

เตรียมบัตรประชาชน+สำเนาทะเบียนบ้าน+แผนที่/ทำเลร้านที่จะขาย
เจ้าหน้าที่จะพาไปธนาคารอิสลาม ไปตกลงว่าจะจ่ายให้ธนาคารเดือนละ 1000 บาทเป็นเวลา 5 ปี และมีประกันภัยให้ทุกท่านด้วย 5 ปีเต็ม

โดย เราจะมีโต๊ะ+เก้าอี้+ชาม+ตะเกียบ+พวงพริก+หม้อ+ทัพพี ฯลฯ และมีรถก๋วยเตี๋ยวอีก 1 คันไว้ตั้งหน้าร้าน หรือเผื่ออยากเปลี่ยนทำเลขายในตอนกลางคืน จะได้เข็นไปได้

ข้อแม้คือ จ่ายธนาคารเดือนละ 1000 บาท เป็นเวลา 5 ปี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 เมษายน 2012, 14:35:33 โดย Yada » IP : บันทึกการเข้า
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 22:11:56 »

สรุปแล้ว คุณแค่มีเงินในกระเป๋าสัก 1500-2000 บาทก็เปิดร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อได้แล้ว
มีเครื่องหมาย"ฮาราล"ให้ด้วย เพื่อการันตี

ถามว่าแล้ว โต๊ะ-เก้าอี้-ชาม-ตะเกียบ-พวงพริก จะทำไง??

ฟรีค่ะ เราจัดให้หมด คุณมีหน้าที่ขายอย่างเดียวกับเก็บเงินที่ขายได้

ถามว่า..แล้วเกิดมาตรูไม่เคยขายก๋วยเตี๋ยว ตรูจะทำเป็นมั๊ยฟระ?

มีคนมาสอนเลยค่ะ ทั้งลวกเส้น การกะปริมาณ การใส่ผักใส่เนื้อฯลฯ..อีกครั้งนะคะ...ฟรีค่ะ ยิ้มเท่ห์

Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 22:17:12 »

ถามว่า แล้วจะมีคนรู้จักมั๊ยเนี่ย?อยู่ดีๆก็มาเปิด?

ตอบว่า เร็วๆนี้ จะมีการจัดคอนเสิร์ทที่สวนตุงบ้านเรา เพื่อโปรโมทก๋วยเตี๋ยวเนื้อชัยชนะและโปรโมทให้เฟรนไชน์ทุกท่าน ฟรีอีกเช่นกัน

แถมในงาน ก็ยังมีก๋วยเตี๋ยวให้ชิมแบบไม่อั้น มีปัญญาชิมเท่าไหร่ก็เชิญด้วยค่ะ ยิงฟันยิ้ม

สนใจหรือยังคะ?

ถ้าสนใจ ถามเบอร์โทรข้าเจ้ามา กิ๋นรอบดึกแล้วจะมาดูซิว่า มีคนสนใจเป็นเถ้าแก่กี่ราย และมีคำถามอื่นๆให้ข้าเจ้าตอบหรือไม่ค่ะ ยิ้มเท่ห์
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 22:23:39 »

ฮืม เอิ่มมมมม...เพิ่งสังเกตุว่า ระดับ ป.ตรีของดิฉัน กลายเป็นเด็กประถมไปซะแระ??
ไหงงั้นอ่ะ ทั่นแอดมิน?
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2012, 22:59:10 »

ฮืม ไม่มีใครสนใจเลยวุ้ย!! หรือคงจะดึกไป กินนมนอนกันหมด?  ยิ้มเท่ห์

งั้นพรุ่งนี้จะมาดูใหม่ค่ะ ยิ้มกว้างๆ
banana2go
ปลูกกล้วยคาเวนดิช หอมทอง แนวใหม่
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 00:48:48 »

ฮืม เอิ่มมมมม...เพิ่งสังเกตุว่า ระดับ ป.ตรีของดิฉัน กลายเป็นเด็กประถมไปซะแระ??
ไหงงั้นอ่ะ ทั่นแอดมิน?

--
ไม่ต้องถึง แอดมินก็ได้ครับ
- เขาเปลี่ยน การคิดแต้ม(โพสท์) กันมานานนับเดือนแล้วครับ ท่านคงไม่ค่อยได้เข้าเว็บ หรือลืมอ่าน
ไปอ่านที่นี่ครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=188125.0

---
เจ้าหน้าที่จะพาไปธนาคารอิสลาม ผู้ที่จะออกเงินกู้ให้ และจะทำเอกสารให้ทุกอย่าง คุณรอรับเงินที่ธนาคารอนุมัติอย่างเดียว
แต่ต้องจ่ายธนาคาร 5 ปี ตกอยู่ 60,000.-
รวมดอกเบี้ย แสดงว่า
"รอรับเงินที่ธนาคารอนุมัติอย่างเดียว"
 เพื่อเอาไปจ่ายแฟรนไชส์ ท่านใช่ไหมครับ ประมาณ 50,000.-

----

ปล. ไม่ได้สนใจนะครับ
เพียงแค่ สงสัยว่าฟรี ตรงไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 เมษายน 2012, 09:15:38 โดย skalong » IP : บันทึกการเข้า
MAE
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 13:20:42 »

ขอรายละเอียดที่ชัดเจนอีกสักหน่อยได้มั๊ยคะ ....ความว่าที่ธนาคารจัดการให้คือทำเรื่องกู้เงินจากธนาคารใช่หรือไม่ แล้วถ้าเกิดยื่นเอกสารพร้อมกับเงิน 1000 บาท ธนาคารอนุมัติเลยหรือคะ???เป็นเงินเท่าไหร่
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 13:57:12 »

ตอบคุณสมาชิก วีไอพี และคุณMAE

เงื่อนไขคือ 1.ผ่อนธนาคาร ผ่อนเดือนละ 1000 บาทเป็นเวลา 5ปี
               2.ซื้อวัตถุดิบจากชัยชนะเนื้อตุ๋น

สนใจ ก็โทรมาที่ 089-700-1664 ได้ทุกวันทุกเวลาที่เปิดเครื่องค่ะ ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 เมษายน 2012, 14:19:14 โดย Yada » IP : บันทึกการเข้า
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 14:06:37 »

ยิ้มเท่ห์ แก้ไขเล็กน้อยค่ะ เดี๋ยวพิมพ์ใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 เมษายน 2012, 14:20:10 โดย Yada » IP : บันทึกการเข้า
uphigher
ชั้นประถม
*

ไอดีนี้ใช้ 2 คน กับแฟนนะครับ ^ ^ 089-7002131 ปอมครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 14:17:30 »

ตอบคุณสมาชิก วีไอพี และคุณMAE

ค่ะ เราพาไปกู้เงินจากธนาคารอิสลาม ในวงเงิน 4 หมื่นบาท เพื่อเอามาใช้จ่ายหมุนเวียนในร้าน ซึ่งอาจเป็นค่าเช่า ค่าจ้าง หรือการตกแต่งต่อเติม และซื้อวัตถุดิบจากเฟรนด์ไชน์

ส่วนค่าเฟรนไชน์ คุณไม่ต้องจ่ายอีก มีเงินแค่ 900 บาท ก็ทำเอกสารพร้อมประกันภัยด้วยค่ะ ส่วนเงินที่เหลือ เอาไว้ซื้อน้ำตาล-น้ำปลา-พริกป่น-เส้นก๋วยเตี๋ยว-ถั่วงอก ฯลฯ ของจุกจิกเริ่มต้น 500 ก็คงจะเอาอยู่

เงื่อนไขคือ 1.ผ่อนธนาคาร ผ่อนเดือนละ 1000 บาทเป็นเวลา 5ปี
               2.ซื้อวัตถุดิบจากชัยชนะเนื้อตุ๋น

แค่นี้ล่ะค่ะ อ่านแล้วลองถามตัวเองดูว่าคุณจะเสียอะไร?และได้อะไร?

ถ้าพิเคราะห์ดูแล้ว คุณยอมเสียเงินใช้หนี้มากกว่าหนี้จริงไป 2 หมื่น แต่ผ่อนใช้เดือนละ 1000 บาท แต่คุณได้เงินก้อนไปบัดเดี๋ยวนี้ คุณจะเอาหรือเปล่า?

ถ้าเอา หรือสนใจ ก็โทรมาที่ 089-700-1664 ได้ทุกวันทุกเวลาที่เปิดเครื่องค่ะ ยิ้มเท่ห์

อ้อ..ต้องขอขอบคุณในคำชี้แนะเรื่องระบบการคิดแต้มของสมาชิก ดิฉันไม่ซีเรียสหรอกค่ะ ระดับอนุบาลหรือวีไอพีมันก็ไม่มีผลอะไร แค่อะไรที่มันเคยมีแล้วมันหายไปก็แค่นั้นแหล่ะคร่า ยิงฟันยิ้ม

vip ตรงนี้ครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=196792.0
เข้าไปสมัครได้
ฟรีครับ ^ ^
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 14:43:14 »

ยิ้มกว้างๆ ต้องขอโทษค่ะที่พิมพ์ตกๆหล่นๆและข้อมูลไม่ชัดเจน คลาดเคลื่อน

อย่างที่คุณ วีไอพี ติงมานั่นแหล่ะค่ะ

เรื่องราคาเฟรด์ไชน์เท่าไหร่อย่าไปรู้เลย ธนาคารได้ดอกเบี้ยเท่าไหร่ก็ไม่ต้องสน

รู้แต่ว่า อยากเปิดร้านก๋วยเตี๋ยวแต่ไม่มีทุนน่ะ มีคนลงทุนให้ทุกอย่าง

ทั้งของ(วันแรก) ทั้งโต๊ะเก้าอี้ฯลฯจิปาถะ ก็ยกมาพร้อมสรรพ ขายได้เลย มีรถก๋วยเตี๋ยวแบบเข็นได้อีก 1 คัน

จ่ายจริงๆในธนาคารก็ 900 บาท อีกประมาณ5-600 ในกระเป๋าเอาไว้ซื้อเส้น ซื้อถั่วงอก เครื่องปรุง ที่เหลือก็เป็นความขยันของแต่ละคน

สนใจหรือมีคำถามเพิ่มเติม
โทรมาได้ทุกวันค่ะ ที่ 089-700-1664

ยิ้มกว้างๆ ขอให้ขายดิบขายดี มีเงินใช้กันถ้วนหน้านะคะ ยิ้มเท่ห์
MAE
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 10:18:52 »

รบกวนถามต่ออีกสักนิดนะคะ คือว่าเงื่อนไขการกู้ต้องเช๊คเครดิตบูโรขั้นตอนเหมือนการกู้ทั่วไปใช่หรือเปล่าคะแล้วถ้าเกิดกู้ผ่านแล้วเงินที่ว่าลงทุน(40000)ผู้กู้ถือเองหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 เมษายน 2012, 10:26:49 โดย MAE » IP : บันทึกการเข้า
banana2go
ปลูกกล้วยคาเวนดิช หอมทอง แนวใหม่
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 21:27:58 »

ดันให้เผื่อมีคนสนใจ
แต่คนจะค้าขาย
เรื่องแฟรนไชนส์ (ไม่ใช่เฟรด์ไชน์)ดอกเบี้ยแบงค์ คนจะค้าขายไม่สนใจ ก็เจ๊ง ตั้งแต่เริ่มต้นล่ะครับท่าน
ท่านบอกเขามาเลยว่า กู้เท่าไหร่ เหลือเงินเท่าไหร่ จ่ายค่าของ  ค่าดำเนินการเท่าไหร่
ของอาจดี แต่แจ้งไม่หมด ก็รังแต่สร้างความสงสัย การค้าขายย่อมไม่เกิด
ถ้าบอกเขา สมมติ
กู้ 50,000.- จ่ายค่าของ 40,000.- ได้อะไรบ้าง  คุ้มค่าหรือไม่ คนเขาตัดสินใจเอง
เช่นตู้ โต๊ะ จาน ชาม ช้อน ตะเกียบ
เหลือ 10,000.- เป็นค่าสินค้าหมุนเวียน จ่ายค่าสินค้าเท่าไหร่  ค่าโสหุ้ย  อบรม ฝึกการบริการ เท่าไหร่
คนเราจ่ายได้  
หาได้เท่าไหร่ จ่ายผ่อนธนาคาร เดือนละพันบาท  คนไหว ก็ทำ
ไม่ใช่ว่า กู้มาซื้อของ แล้วเป็นหนี้ เหมือนหลายๆ ท่าน ต้องขายกิจการ

ผมสนับสนุนคนทำงาน และคนค้าขายครับ ไม่มีอคติกับท่านเจ้าของกระทู้

ถ้าเวิร์ค ไม่กู้ได้ไหม แต่ขอราคาของใช้ต่างๆ ไม่หนักมาก  
มีตัวเลือกให้คนอื่นๆ ด้วย เผื่อเขาไม่อยากกู้น่ะครับ
หน้า: [1] พิมพ์