เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:36:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผิดหวัง_เสียใจ_อยากระบายครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ผิดหวัง_เสียใจ_อยากระบายครับ  (อ่าน 2596 ครั้ง)
back 00
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2016, 00:59:50 »

ขออนุญาตระบายความในใจอะไรสักนิดหนึ่งนะครับหาที่ระบายไม่ได้เลยอยากเขียนลงให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้อ่านนะครับ...เรื่องราวที่เกิดขึ้นกับตัวผมมันเป็นเรื่องราวของความรักที่ผมจะไม่มีวันลืมได้เลยมันเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัวผมได้ไม่นานมานี้...ก่อนหน้านี้ผมทำงานที่โรงแรมแห่งหนึ่งใกล้แม่น้ำกกผมทำงานเป็นพนักงานรักษาความปลอดภัย(รปภ.)ผมยังโสดความโสดในวัย24ปีเป็นวัยที่โหยหาความรักอยู่เสมออยากมีใครสักคนเป็นเพื่อนคุย เป็นกำลังใจในชีวิตเหมือนคนอื่นทั่วไป โรงแรมแห่งนั้นทำให้ผมได้เจอผู้คนมากมายรวมไปถึงผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งดูจะธรรมดาแต่ทำไมช่างถูกชะตาเหลือเกินผมหลงรักเธอตั้งแต่แรกพบเป็นอย่างนี้มาเรื่อยๆ(เธอเป็นพนักงานเสริฟในห้องอาหาร)ผมเฝ้ามองเธออยู่ทุกวัน ทุกช่วงเวลาที่ได้เจอผมยอมรับผมหลงเธอมากจนหัวปักหัวปำ บางครั้งผมแอบเอาขนม หรือช็อกโกแลตไปไว้ที่มอเตอร์ไซด์เธอบ้าง วันเวลานั้นก็ผ่านมาเรื่อยๆ หลายเดือนผมอยากจะคุยกับเธอมากอยากทำความรู้จักแต่ไม่มีโอกาสสักที จะมีแค่ตอนเดินผ่านก็ไม่กล้าเพราะแค่แว็บเดียวที่เจอ อาจจะมีรอยยิ้มที่ส่งให้กันบ้างผมก็สุขใจทุกครั้งที่เจอเธอ...ผมอึดอัดมานานเป็นเวลาหลายเดือนทรมานนะคนไม่เคยแอบรักใครจะไม่มีทางรู้ได้เลย จากนั้นไม่นานผมก็ได้เข้าไปส่องเฟสบุคขอเธอพอดีพี่ที่ทำงานด้วยกันเขามีเฟสเธอผมส่องทุกวันแต่ไม่กล้าแอ็ดไปไม่รู้ทำไม ผมยอมรับผมเข้าไปส่องเฟสทุกวันเห็นเธอไม่มีรูปคู่กับผู้ชายผมก็ดีใจก็นึกว่าเธอคงไม่มีแฟน(คิดไปเอง)ส่องอยู่อย่างนี้เรื่อยๆไม่กล้าแอ็ดไปตอนหลังๆเธอเริ่มจะรู้แล้วว่าผมชอบเธอจากการกระทำของผมที่ส่งยิ้มให้เธอบ้าง แซวเธอบ้างเวลาเธอขับมอเตอร์ไซด์ผ่านแต่เธอก็ยิ้มให้บ้างบางเวลาคิดว่าเธอคงมีใจอีกละ(คิดไปเอง)แต่ผมก็ยังไม่กล้าเข้าไปจีบ(ไม่มีโอกาสด้วยไม่กล้าด้วย)(และคิดว่าเธอคงไม่ชอบเราด้วยเพราะเรามันแค่รปภ.)มันเป็นความรู้สึกอึดอัดมากนะสำหรับผมตอนนั้นผมรักเธอมากนะ ผมบอกไม่ถูกมันเหมือนถูกมนต์สะกดจากเธอผมหลงรักเธอตั้งแต่แรกเห็น เวลาผ่านไป9เดือนกว่าสิ้นเดือนตุลาผมตัดสินใจลาออกจาก รปภ.เพื่อที่ว่าจะแอ็ดเฟสมาจีบเธอ..........เพราะผมตั้งความหวังกับเธอไว้มากอยากได้เธอเป็นแฟนเป็นคู่ชีวิต........แต่ที่ไหนได้ครับเธอลาออกจากงานก่อนหน้าผมไปสองวันซึ่งผมไม่รู้วันที่11 พย. ผมแอ็ดเฟสเธอไปเธอไม่ตอบรับผมจึงทักข้อความไปเธอก็ตอบกลับมาบ้าง.....แต่แล้ววันนี้ผมต้องเสียใจเป็นครั้งที่หนักที่สุดอีกครั้งในชีวิตครับ เธอโพสภาพงานแต่งงานของเธอในเฟส เธอลาออกงานไปเพื่อไปแต่งงาน....ผมไม่รู้ว่ามันเป็นเวรกรรมอะไรที่เป็นอย่างนี้ ผมเหมือนคนหมดหวัง ผมทำทุกอย่างดีที่สุดแล้วทำไมต้องเป็นอย่างนี้ด้วย แล้วทำไมผมไปหลงเธอทำไมสุดท้ายผมเสียใจจริงๆครับผมจุกอกมาก ผมจะพยายามทำใจให้ได้ ไม่รู้ต่อไปนี้ผมจะเป็นอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2016, 01:12:28 โดย back 00 » IP : บันทึกการเข้า
superhornet
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2016, 01:43:00 »

สู้ๆต่อไปครับ...
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2016, 17:48:50 »

;Dเขาแต่งงานเราอกหักคงจะมาเป็นคู่กันไม่ได้ เสียใจเพราะสูญเสีย คิดใหม่ตามสไตร์DUGDIG   ถามตรงๆ ฟันแล้วยัง ถ้าฟันแล้วเขาไปมีคนใหม่ ควรดีใจกำไรชีวิต เสียใจทำพระแสงด้ามสั้นทำไม ตั้งใจทำงานหาใหม่

* บำบัด.jpg (11.53 KB, 257x196 - ดู 319 ครั้ง.)

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
back 00
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2016, 01:12:10 »

สู้ๆต่อไปครับ...
   ขอบคุณครับ
back 00
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2016, 01:18:31 »

;Dเขาแต่งงานเราอกหักคงจะมาเป็นคู่กันไม่ได้ เสียใจเพราะสูญเสีย คิดใหม่ตามสไตร์DUGDIG   ถามตรงๆ ฟันแล้วยัง ถ้าฟันแล้วเขาไปมีคนใหม่ ควรดีใจกำไรชีวิต เสียใจทำพระแสงด้ามสั้นทำไม ตั้งใจทำงานหาใหม่
   มันเป็นเรื่องความรู้สึกล้วนๆครับผมยอมรับว่าหลงมัวเมาเธอจนเกินไป แต่เรื่องหัวใจมันอธิบายเป็นคำพูดไม่ได้ครับ หาไหม่คงหาได้แต่จะหาคนที่เป็นเหมือนคนอย่างเธอคงไม่มีละครับ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2016, 01:45:26 »

เรื่องความรักนั้นเป็นธรรมดาครับ ที่จะต้องมีผิดหวัง และ สมหวัง วันนี้เราเป็นคนแพ้ วันหน้าต้องเป็นของเรา ไม่มีในโลกหรอกครับที่จะแพ้ไปทั้งชีวิต มันมหัศจรรย์เกินไป

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2016, 09:20:21 »

เราทุกข์ใจก็ทุกข์คนเดียว ไม่มีใครมาระทมทุกข์กับเรา ควรตัดใจจากน้อง น้องมีความสุขแล้ว  ตั้งใจทำงานใหม่ เก็บเงิน และมองหาสาวๆที่ดีๆถูกใจเรา แล้วจีบเลย (จีบนะไม่ใช่แค่แอบมอง)
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2016, 10:49:31 »

อดไว้คับ ถ้าอายุเข้า 25-26 ความคิดนี้จะเปลี่ยนไปเลยคับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เมื่อก่อนโดน ครูคนหนึ่งหักอกมาเหมือนกัน เกือบจะล้มไปทุกอย่าง ถึงขั้นที่จะขับรถชนอื่อตาย สุดท้ายคิดได้คับ มันบ่าใช่แม่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพราะฉะนั้น บ่ามีความสำคัญเลยคับที่จะต้องไปเสียใจ แค่ความรู้สึกดีๆๆ ที่ผ่านมา เดียวกาลเวลาจะทำอื่อ เข็มแข็งเองคับ

ทุกวันนี้ คิดอย่างเดียว มีเงินบันดานได้ทุกอย่าง เชื่อผม.... ยิ้มกว้างๆ
Chlovefon
จงเชื่อมั่นในตัวเอง อย่ายอมแพ้กับอะไรง่ายๆ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2016, 00:20:31 »

ตั้งใจทำงาน เกบเงินไปครับ ถึงเวลาเด้วก้อมาเองค้าบ
...อิจฉาคุณนะที่ยังโสด...ผญ. มีมากกว่า ผช. 1:3 ครับประเทศไทย
ครั้งหน้าถ้าเจอ ผญ. แบบนี้อิก...อย่าให้พลาดนะครับ...เข้าหาเลย
ด้านได้...อายอดนะครับ..บางทีน่ะ อิอิ สุ้ต่อไปๆ เย้ๆ
หน้า: [1] พิมพ์