เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:43:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  รับปรึกษา ทำวีซ่าไป ออสเตรเลีย ครับผม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รับปรึกษา ทำวีซ่าไป ออสเตรเลีย ครับผม  (อ่าน 2683 ครั้ง)
darksorone
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 12:40:54 »

สวัสดีครับ
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ท่านใดที่สนใจไป ศึกษาต่อ(ได้ทำงานด้วย)
ทางเราได้รับปรึกษาให้กับผู้ที่สนใจ และอยากหาข้อมูลเพื่อศึกษาต่อ จากผู้มีประสบการณ์โดยตรง
สามารถติดต่อได้ ที่ 0888049667 ครับ

อยู่ในเมืองเชียงรายใกล้ ศุนย์ อาดิดาส นะครับ
ปล.ถ้าสนใจจริงๆ จะแนะนำเรื่องงานที่คนไทยส่วนใหญ่ทำในออสเตรเลีย รวมถึงการเตรียมตัวเบื้องต้นในการใช้ชีวิตที่นั่นด้วยครับ
ขอบคุณครับ
Lady Mamalaid
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 04:24:21 »

มีชื่อบริษัท หรือ เอเย่นต์ ไหมค่ะ?
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 10:02:23 »

สนใจค่ะ จะให้คุณสามีไป หางานให้ทำด้วยรึเปล่า ขอราคาค่าใช้จ่าย โดยละเอียดด้วยค่ะ
darksorone
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 09:28:53 »

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ตอบกลับช้าครับ

ชื่อบริษัท คือ Skillpointconsulting ครับผม
มีอยู่ทั้งที่ กทม และที่ ออสเตรเลียครับผม
ส่วนผมเคยใช้บริการกับเอเจ้นนี้ตอนที่เรียนอยู่ออสเตรเลียครับ
โดยส่วนตัวผมสามารถแนะนำเรื่องการใช้ชีวิต การเรียนและการทำงานครับ (ผมอยู่ออสเตรเลียมา 2ปี 6เดือน ครับ)

............................................
ถ้าต้องการไปทำงานอย่างเดียวนั้นต้องมีคนที่ออสเตรเลียเป็นสปอนเซอร์น่ะครับ (เช่นถ้าจะไปทำงานงานนวด ต้องมีเจ้าของร้านนวดที่ออสเตรเลียรับรองและจ่ายภาษีให้เราน่ะครับ)

โดยส่วนนี้จะไม่ค่อยมีคนทำสักเท่าไหร่เพราะเสียเงินมาก
โดยจะแนะนำให้ลงเรียนแล้วทำงานเอา ปกติเค้าจะให้ทำ 20ชม./สัปดาห์ แต่คนไทยส่วนมากทำเกินครับ
ส่วนค่าใช้จ่ายก็แล้วแต่ว่าจะลงเรียนแบบไหนยังงัย ซึ่งไม่เท่ากันครับ
ถ้ายังงัย PM เบอร์โทรศัพท์มาก็ได้ครับ เพราะมันมีรายละเอียดพอสมควร  ผมจะติดต่อกลับเองครับ

ขอบคุณที่สนใจนะครับผม
tungmay
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 09:36:27 »

ขอแนะนำว่าตอนที่คุณคุณ
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ตอบกลับช้าครับ

ชื่อบริษัท คือ Skillpointconsulting ครับผม
มีอยู่ทั้งที่ กทม และที่ ออสเตรเลียครับผม
ส่วนผมเคยใช้บริการกับเอเจ้นนี้ตอนที่เรียนอยู่ออสเตรเลียครับ
โดยส่วนตัวผมสามารถแนะนำเรื่องการใช้ชีวิต การเรียนและการทำงานครับ (ผมอยู่ออสเตรเลียมา 2ปี 6เดือน ครับ)

............................................
ถ้าต้องการไปทำงานอย่างเดียวนั้นต้องมีคนที่ออสเตรเลียเป็นสปอนเซอร์น่ะครับ (เช่นถ้าจะไปทำงานงานนวด ต้องมีเจ้าของร้านนวดที่ออสเตรเลียรับรองและจ่ายภาษีให้เราน่ะครับ)

โดยส่วนนี้จะไม่ค่อยมีคนทำสักเท่าไหร่เพราะเสียเงินมาก
โดยจะแนะนำให้ลงเรียนแล้วทำงานเอา ปกติเค้าจะให้ทำ 20ชม./สัปดาห์ แต่คนไทยส่วนมากทำเกินครับ
ส่วนค่าใช้จ่ายก็แล้วแต่ว่าจะลงเรียนแบบไหนยังงัย ซึ่งไม่เท่ากันครับ
ถ้ายังงัย PM เบอร์โทรศัพท์มาก็ได้ครับ เพราะมันมีรายละเอียดพอสมควร  ผมจะติดต่อกลับเองครับ

ขอเพิ่มอีกนิด...คุณต้องถามกับเอเจ้นด้วยว่าวีซ่าที่คุณได้ได้ระบว่า ไปเรียนอย่างเดียวรึป่าว เพราะถ้าระบุแบบนั้นคุณจะหางานทำอยาก...ถึงหาได้ก้อได้ค่าแรงน้อยเพราะคล้ายๆว่าต้องหลบๆซ่อนทำงาน...รายละเอียดปลีกย่อยยังมีอีกเยอะคุณต้องรอบคอบ ศึกษารายละเอียดให้ดีไม่งั้นคุณจะเสียเปรียน....
darksorone
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 15:49:02 »

ขอแนะนำว่าตอนที่คุณคุณ

ขอเพิ่มอีกนิด...คุณต้องถามกับเอเจ้นด้วยว่าวีซ่าที่คุณได้ได้ระบว่า ไปเรียนอย่างเดียวรึป่าว เพราะถ้าระบุแบบนั้นคุณจะหางานทำอยาก...ถึงหาได้ก้อได้ค่าแรงน้อยเพราะคล้ายๆว่าต้องหลบๆซ่อนทำงาน...รายละเอียดปลีกย่อยยังมีอีกเยอะคุณต้องรอบคอบ ศึกษารายละเอียดให้ดีไม่งั้นคุณจะเสียเปรียน....

ต้องขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ
เพียงแต่ว่า ตอนนี้คนไทยที่ออสเตรเลียส่วนใหญ่ก็เรียนไปด้วยพร้อมกับทำงานเพราะว่า ตามวีซ่าที่ได้ จะให้ทำงานไม่เกิน 20 ชม/สัปดาห์ แต่ส่วนใหญ่ทำเกินครับ ส่วนเพราะอะไรนั้นแล้วแต่เหตุปัจจัยของแต่ละคน
คำว่าค่าแรงจะน้อยหรือมากนั้นขึ้นอยู่กับความสามารถของคุณครับ ถ้าคุณขยัน+ได้งานที่ดี ก็ยิ่งรายได้ (แต่ว่านั่น ขึ้นอยู่กับว่าคุณทำงานอะไร..และมันก้อจะย้อนมาถามคุณอีกว่าคุณทำอะไรได้บ้าง ...และคุณกล้าที่จะทำหรือไม่ บางคนโชคดีครับ ได้มีโอกาสทำงานกับคนต่างชาติ แต่ไม่กล้าเพราะ คำว่า "กลัว"ครับ )
ส่วนคำว่าหางานทำยากนั้น โดยส่วนมากที่ผมเจอมากับตัว คือคนที่รอแต่ให้คนอื่นช่วย ไปถึงเมืองนอกแล้วมันต้องสู้ครับ หาความสบายได้ยากมาก มันต้องอดทนครับ อดทนต่อการเรียน การทำงาน หลายๆอย่าง คนไทยที่ไปเรียนรายได้เดือนเป็นแสน 2แสนก้อมีนะครับ บางคนเอาของจากไทยไปขายตามตลาดนัด มันขึ้นอยู่กับความคิดสร้างสรร ของเราแล้วครับ
มันไม่มีอะไรที่สบายตั้งแต่ต้นหรอกครับ มีคำพูดๆนึง ที่บอกว่า รสชาดของความสำเร็จมันจะหอมหวานนัก แต่จะไม่มีใครมารู้รสกับคุณหรอกนอกจากตัวคุณเอง
ลองศึกษาดูครับ การจะทำอะไรต้องศึกษารายละเอียดให้เยอะๆ พิจารณาให้ดีดี อันนี้ผมเห็นด้วยเต็มที่ครับ
ขอบคุณมากครับ

ถ้าใครสนใจอยากสอบถาม อยากจะรู้ประสบการณ์ หรืออะไรที่ผมจะช่วยแนะนำได้ ผมยินดีครับ  ยิ้มกว้างๆ
mimisoju
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 20:47:06 »

บริษัทนี้ยังมีอยู่ในเชียงรายไหมคะ
หน้า: [1] พิมพ์