เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 18:05:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  #ถ้าผมทำคาร์แคร์ เดลิเวอรี่ จะเข้าท่าไหมคับ (รายละเอียดด้านใน)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน #ถ้าผมทำคาร์แคร์ เดลิเวอรี่ จะเข้าท่าไหมคับ (รายละเอียดด้านใน)  (อ่าน 1258 ครั้ง)
Aun_Zee
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 02:29:58 »

โดยราคาล้าง อัด ฉีด เริ่มต้นที่ 99 บาท
บริการถึงที่ ไม่ว่าจะเปนบ้าน ที่ทำงาน หรือที่ตามลูกค้าสะดวก โดยที่ผมมีอุปกรณ์ไปทุกอย่าง
รวมถึงน้ำด้วย ทำความสะอาดเหมือนเข้าร้าน
#พี่น้องชาวเชียงรายคิดว่าจะดีไหมคับ
Aun_Zee
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 09:16:51 »

ขอความคิดเห็นหน่อยคับ
adrenaline85
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 09:24:07 »

ไม่ลองไม่รู้ ยิงฟันยิ้ม
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 09:25:42 »

ไม่รู้ว่าจะเข้าท่า หรือไม่เข้าท่านะครับ เพราะตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่างานออกมาดีแค่ไหน ต้องลองครับ เดียวถ้างานออกมาดีจริง ผมว่าลูกค้าเยอะนะครับ คนเราชอบความสะดวกสบายอยู่แล้ว
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 09:30:27 »

ลองทำดู ยิงฟันยิ้ม

bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 09:37:56 »

ผมว่าเป็นความคิดที่ดีนะครับ ราคาก็ถูกถ้าดูแลดีๆงานออกมาเรียบร้อย ผมว่าโอเคนะกิจการจะเป็นไงก็ต้องเริ่มทำก่อน แต่ผมว่าทำก่อนใครได้เปรียบนะครับ

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 11:25:32 »

...เข้าท่านะ เปิดตัวตามหน่วยราชการ เช่น โรงเรียน(ต้องทำหนังสือขออนุญาต ผอ.คงหลายๆ โรงเรียนอาจมีซักโรงเรียนหนึ่งอนุญาต) แจ้งลูกค้านำรถจอดล้างรถที่สนามฟุตบอลเลย เจ้าของรถสามารถมองเห็นรถตนเอง สนามหญ้าก็ได้น้ำด้วยครับ.

...หลักการบริการ คือ การอ่อนน้อมถ่อมตน พูดจาไพเราะ มีสัมมาคารวะดุจลูกศิษย์พูดคุยกับคุณครู.

...ได้วันละ 10 คัน 999 บาทต่อวัน เดือนเกือบสามหมื่น.

...ลูกค้าได้พูดคุย เชื่อใจ อาจโทรฯ เรียกบริการล้างรถในครอบครัว(มีหลายคัน) รถญาติๆ ลูกค้า

...อนาคตมีอู่ล้างประจำที่ 1 แห่ง มีหน่วยบริการนอกสถานที่ 1 ชุด หรือมากกว่า ถ้าหากกิจการรุ่งเรืองยั้งไม่อยู่.

...กล้าทำในสิ่งที่คนอื่นไม่ทำ รวยๆๆ ครับ.
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 12:07:12 »

ติดตรงเอาน้ำไปด้วยยังงงๆว่าจะเอาไปยังไง ปริมาณเท่าไหร่
ไฟฟ้าที่ต่อสำหรับอุปกรณ์(ถ้าใช้ในบ้านลูกค้าต้องหักค่าไฟให้เค้าคืนหรือเปล่า)
เวลาในการเตรียม+เก็บอุปกรณ์ ในแต่ละบ้านอาจไม่เหมือนกัน(ต่อปลั๊กต่อน้ำ)
การทำความสะอาดพื้นที่หลังจากการทำงาน

ในสถานที่ทำงาน ความสะดวกในการทำงานจะอนุญาตให้ล้างหรือเปล่า
การระบายน้ำ ความเลอะเทอะ (นอกจากมีสถานที่จัดไว้ให้เราเลยก็ดีไป)
-------------------------------------------------------------
จุดคุ้มทุนต่อวันต่อคัน+เส้นทางการเดินทางระหว่างในแต่ละเจ้า+เวลาในการทำงานต่อ1คัน
จุดสำรองน้ำในจุดต่อไปๆเอาที่ไหน
-------------------------------------------------------------
เอาปัญหามาให้ขบคิดก่อนน่ะครับ
เห็นด้วยสำหรับไอเดียทุกอย่างในการทำงานของทุกคนครับ
ขอมองที่ปัญหาเป็นสิ่งแรก ถ้าแก้ได้ก็เหลือแต่การลงมือทำ

เอาใจช่วยครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 14:29:21 »

จะเป็นใหญ่ ใจต้องถึง  เอามันเลย เดี๋ยวก็รู้เองแหละ เพราะถึงถามไปก็ยังไม่ทีใครเคยทำแบบ นี้ ผมทำแอร์รถยนต์นอกสถานที่ยังโอเคดี ไม่เห็นจะเจ๊งสักที

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Aun_Zee
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 22:43:59 »

ขอบคุณพี่น้องชาวเชียงรายมากๆคับ

แสดงความคิดเห็นเข้ามาได้เรื่อยๆเลยนะคับ
Sing ha

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2016, 23:15:16 »

เข้ามาอ่านเก็บเกี่ยวข้อมูล แต่ตนเองประสบการณ์ด้านค้าขาย
หรืองานบริการแบบนี้ ความสามารถระดับเด็กประถมได้มั้ง...  ขยิบตา
max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2016, 08:50:19 »

ที่ กทม ก็มีทำแบบนี้ครับ

ถ้าจำไม่ผิดเคยออกรายการทางช่อง 9 ด้วยครับ
Sing ha

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2016, 13:19:01 »

ที่ กทม ก็มีทำแบบนี้ครับ

ถ้าจำไม่ผิดเคยออกรายการทางช่อง 9 ด้วยครับ

นี่ไงครับ...เพิ่งไปหาดูเมื่อครู่นี่ละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* franchise-sme-ncd03.jpg (181.46 KB, 450x408 - ดู 408 ครั้ง.)
Sing ha

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2016, 13:26:18 »

ขอตอบในเชิงการตลาดนะครับ

คาร์แคร์ คือจุดรวมสำหรับคนต้องการล้างรถ

แต่ถ้าหากเราบริการตามบ้าน วันหนึ่งได้กี่ที่ ในกรณี ยังไม่จ้างลูกน้อง

รายแรก ม.แม่ฟ้าหลวง  รายที่สอง สี่แยกแม่กรณื รายที่สาม ห้วยปลากั้ง การบริหารเวลา ที่เสียไป และ จุดคุ้มทุน

เราต้องมองในด้านผู้บริโภค มาล้างที่บ้าน กรณี ไม่มีพื้นที่กว้างขวาง การล้าง ย่อมมีการเลอะเทอะจากดินฝุ่น รถสะอาด แต่บ้านสกปรก ถ้าคุณล้างรถและล้างบ้านด้วย จะคุ้มหรือไม่

ความปลอดภัย และ การต้องติดตาม พนักงานล้าง เชื่อว่าอย่างไรเจ้าของบ้าน ก็ต้องคอยดูการทำงานของพนักงานอยู่ตลอด

ความมั่นใจเรื่องเครื่องไม้เครื่องมือ ความพร้อม ของพกพา กับของที่เตรียมพร้อมที่ร้าน มันย่อมแตกต่างกันอยู่แล้ว

สันทนาการ นอกจากจะออกไปล้างรถแล้ว หลายคนก็พร้อมจะออกไปเที่ยวไปสังสรรค์หรือไปทำธุรต่อเนื่องอยู่บ้างแล้ว

ธุรกิจบางอย่าง ก็ ต้องมองในมุมผู้บริโภคก่อนตัดสินใจ

ต้องขออภัยที่มองมุมต่าง ขอบคุณครับ

เก่งครับในมุมมอง ในความคิดเห็นของ  yaionchaina
     แต่เก่งแบบนี้ยังหาเมียไม่ได้ที  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เคยเห็นคนเก่งหลายคนเขาหาเมียไม่ได้กันนะอย่าน้อยใจ yaionchaina และไม่ได้สงสัยเพราะเป็นเรื่องส่วนตัว อย่างเคยเห็นนักศึกษาเรียนระดับปริญญาโทคนนึง เก่ง ไม่นานเขาก็เรียนจบ ป.เอก ตอนนี้เป็นศาสตราจารย์ที่อายุไม่มากเลย  yaionchaina หาเวลาเล็งสาวๆบ้างนะครับ น้าเป็นห่วง  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Sing ha

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2016, 13:29:30 »

ดูชัดๆ ครับ
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2016, 11:47:39 »

ความคิดส่วนตัวขอแชร์
-  งานสุจริต  ทำเลยอย่าช้า ทำเองลองเอง ของใหม่ในเชียงรายแบบนี้ (เจ๊งก็ไม่เจ็บตัวหรอก การันตี)
-  ร้านเชียงรายบางที่ ล้างช้า อืดอาด และงานไม่ดีสมกับเวลาที่เสีย (รอจนหิว เจาะพวกนี้ก่อน ร้านใหญ่อย่าเพิ่งแข่งแย่งกับเค้า )
-  ส่วนตัวผมคงไม่เลือกใช้บริการที่บ้าน จนกว่าจะรู้จักและไว้วางใจได้ (มีลูกสาวสวยมาก)
-  ที่จอดล้างผมมี น้ำไหล บางทีก็ชอบล้างเอง อาบน้ำหมาด้วย (สนุกจัง ตังค์อยู่ครบ)
-  กรุงเทพมีบริการจริง เห็นมีนานแล้ว แต่ลูกค้าไม่ค่อยให้ล้างในบ้านนะ

*** หลายครั้งที่คิวยาว ผมเลือกไม่ล้างเลยทั้งๆที่อยากล้างใจจะขาด  และหลายครั้งที่ผมอยากได้บริการแบบคุณ ถ้ามีผมเรียกแน่ๆ...  เพิ่มนิด หาวิธีทำยังไง?ที่ทำให้ผมรู้สึกปลอดภัยที่ให้กุญแจรถกับคุณไว้หากไม่ได้อยู่ด้วย

mungkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2016, 23:21:16 »

ถ้าทำบอกผมจะใช้บริการ  ที่ กทม ผมลองมาละ ใช้ได้เลย ไม่ต้องขับรถไปล้างผมชอบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คนแม่จัน
ระดับ ป.ตรี

ทำเดี๋ยวนี้ให้ดีที่สุด....จบ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2016, 01:11:16 »

ถ้ามีผม 1 ละใช้บริการครับผม ส่วนตัวถ้าไม่มีเวลาจะใช้เวลาเดินห้างไปโตย เเล้วส่งล้างรถไปโตยครับ
ถ้ามีนี้เรียกมาล้างเลยส่วนเราทำงานสบายใจฮ่าๆ
chau
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2016, 07:55:38 »

ผมขอสมัครร่วมเป็นลูกน้องละกัน

ขาย ผักจิงจูฉ่าย, ขายต้นมะยมแดง3ต้น100
กด 08 9552 1464
หน้า: [1] พิมพ์