เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:37:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เชียงรายเรามีบ้านผีสิงป่าวครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายเรามีบ้านผีสิงป่าวครับ  (อ่าน 3861 ครั้ง)
ที่1ในใจตลอดไป ธนธรณ์ ลีคงบับ
ระดับ ป.ตรี

เพื่อลูก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2015, 10:43:24 »

มีครับ ในป่าเฮี่ยวมีป่ะเลอะขี้เต๋อ จะเอาผีบ่าหยัง มีครบเซต ตกใจ
เ็มคาบแน่นอนพี่ บะเจื่อลองไปผ่อครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=304208.0 สวนยาง9ปี 29ไร่.  ขายครับขายจะได้ใช้เงินซักที
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2015, 11:50:16 »

ไปอยู่ใน ม.ตั้งแต่ ม. ยังไม่สวยแบบนี้
ตั้งแต่ พื้นดินไม่มีหญ้า มีแต่ดินสีแดงๆ ตึกยังไม่เป็นตึก เห็นคนงานแบกปูน
ระหว่างนั่งเรียน ได้ยินเสียงตอกเสาเข็ม ในห้องที่อบอุ่น
จนเสื้อเปียก ห้องทั้งห้องมีพัดลมอยู่ตัวเดียว ต้องรีบเข้าไปจองที่นั่ง
ใกล้ๆพัดลมก่อน โรงอาหารก็ยังมีแค่ที่เดียว คือ ตึก D1
หอพักก็มีอยู่ 2 หอ หอชาย 1 หลัง หอหญิง 1 หลัง นอกนั้นมีแต่รั้วสีเขียว
ที่อาจารย์พูดให้ฟังเสมอๆว่า อย่าออกนอกรั้วเขียวเด็ดขาด เพราะมันอันตราย
(จะไม่อันตรายได้ไงเนาะ มีแต่แรงงานต่างด้าวเต็มไปหมด) บรรยากาศตอนกลางคืนช่างวังเวง
เงียบสงัด แต่ก็อบอุ่นกับมิตรภาพจากเพื่อนต่างถิ่น ที่ไม่ว่าจะเรียนอยู่สำนักฯไปน ทุกคนก็รู้จักกันหมด
อบอุ่นกับความห่วงใยของรุ่นพี่ อาจารย์ และพี่ๆพนักงานใน ม. ที่ดูแลอย่างใกล้ชิด

และอยู่มาตลอดจนถึง เมื่อ 4-5 ปี ที่แล้ว เพิ่งออกมาใช้ชีวิตข้างนอก ม.
ก็.................. ไม่เคยได้สัมผัสบรรยากาศอะไรที่แปลกๆ นะคะ

I love you forever, MFU. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มิถุนายน 2015, 13:43:14 โดย ไอบาระจัง » IP : บันทึกการเข้า

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
sing-ya-dong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2015, 15:47:39 »

ข้างบ้านผมครับ บ้านผีสิงของแท้และแน่นอน ผีพนันเข้าสิง  ทั้งพ่อ ทั้งแม่ ทั้งลูก  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2015, 15:06:14 »

โห!!  กระทู้ตั้งแต่ปี 2011 ขุดมาได้ยังไงนิ  แต่ก็เรื่องแบบนี้ ผมก็ชอบฟังเวลาคนที่เจอมาเล่า ของแบบนี้ ไม่เชื่อ ก็อยากจะให้เชื่อ อิอิ เพราะมีจริง แต่ไม่เคยได้เจอกับตัวนะ ยิ้มเท่ห์

Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2015, 19:12:15 »

...เหมือนเคยเจอในลักษณะ สลึมสลือ แบบที่เขาเรียกว่า "ผีอำ"  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2015, 20:42:13 »

;Dเจอแต่พวกผีบุญ ชอบอวดอ้างบารมีทำบุญที่แท้ หลอกเด็กตัญหากลับ ครับ อิอิ แลบลิ้น

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
อิสรชน
มัธยม
**

จอหงวนล้านนา @ E23MHC

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2015, 14:39:21 »

ของพวกนี้ คนที่อยากเจอ มักไม่เจอ
คนที่ไม่อยากเจอ มักเจือก เห็น

อยากเห็น ชัดๆ มา มฟล สิค่ะ ลองมานอน สักตึกนึงกับพี่ยามกะดึกดู 
หรือไม่แรงๆ ก็วันทานหา สิค่ะ  เห็นทุกปี อยากเห็นเป็น นางรำ คนตัวดำๆ  คนใส่ชุดแดงๆ
คนคอขาด  เห็นมาหมดแล้ว
บนเขื่อน ใน มอก็มีน่ะ เพื่อนไปกี่ครั้ง ก็เจอทุกครั้ง แต่เราไม่อ่ะ พอแล้ว ไม่อยากเห็นแล้ว
แล้วไม่ ก็ ตามข้างทาง ท้องถนน เยอะแยะ ยืนริมทางกันไปหมด  โดยเฉพาะเขางาว อ่ะ
กลับบ้านทุกครั้ง เห็นทุกครั้ง  ไม่ดีเลย ไม่อยากจะเห็น

คนทีเซ้นจริงๆ มักจะได้เห็นมากกว่าน่ะค่ะ
หรือไม่ก็พวกลองของ แล้งพวกเค้าโกรธ นี่แหละ
อยากรู้ทุกเหตุการณ์การเสียชีวิตไหมครับ (ใน ม.) ทุกตึก ทุกสถานที่ อ่างหลัง ม.  3แยกส่วนหน้า หน้าตลาดฟ้าไทย และก็หน้า ม. เดี๋ยวว่างๆจะเล่าให้ฟังนะครับ เพราะผมเป็นลูกเป็นหลานคนในพื้นที่ พื้นที่ส่วนหนึ่งของโซน หอF ตรงลานจอดรถที่มีต้นไม้ใหญ่ๆ เป็นที่ดินของตระกูดโดนเวนคืนหลวง แล้วยังมีอีกนะครับ ว่าทำไมแท้งน้ำหลัง ม. ถึงปิดไม่ให้เข้าาาา  บรื้อออออ .....
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 10:29:40 »

ของพวกนี้ คนที่อยากเจอ มักไม่เจอ
คนที่ไม่อยากเจอ มักเจือก เห็น

อยากเห็น ชัดๆ มา มฟล สิค่ะ ลองมานอน สักตึกนึงกับพี่ยามกะดึกดู 
หรือไม่แรงๆ ก็วันทานหา สิค่ะ  เห็นทุกปี อยากเห็นเป็น นางรำ คนตัวดำๆ  คนใส่ชุดแดงๆ
คนคอขาด  เห็นมาหมดแล้ว
บนเขื่อน ใน มอก็มีน่ะ เพื่อนไปกี่ครั้ง ก็เจอทุกครั้ง แต่เราไม่อ่ะ พอแล้ว ไม่อยากเห็นแล้ว
แล้วไม่ ก็ ตามข้างทาง ท้องถนน เยอะแยะ ยืนริมทางกันไปหมด  โดยเฉพาะเขางาว อ่ะ
กลับบ้านทุกครั้ง เห็นทุกครั้ง  ไม่ดีเลย ไม่อยากจะเห็น

คนทีเซ้นจริงๆ มักจะได้เห็นมากกว่าน่ะค่ะ
หรือไม่ก็พวกลองของ แล้งพวกเค้าโกรธ นี่แหละ
อยากรู้ทุกเหตุการณ์การเสียชีวิตไหมครับ (ใน ม.) ทุกตึก ทุกสถานที่ อ่างหลัง ม.  3แยกส่วนหน้า หน้าตลาดฟ้าไทย และก็หน้า ม. เดี๋ยวว่างๆจะเล่าให้ฟังนะครับ เพราะผมเป็นลูกเป็นหลานคนในพื้นที่ พื้นที่ส่วนหนึ่งของโซน หอF ตรงลานจอดรถที่มีต้นไม้ใหญ่ๆ เป็นที่ดินของตระกูดโดนเวนคืนหลวง แล้วยังมีอีกนะครับ ว่าทำไมแท้งน้ำหลัง ม. ถึงปิดไม่ให้เข้าาาา  บรื้อออออ .....
ไม่อยากรู้แต่เล่ามาเถอะนะ

หน้า: 1 [2] พิมพ์