เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 22:23:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  นายกเทศมนตรีเชียงรายทำอะไรอยู่ครับ ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อมาเป็นหลายอาทิตย์แล้ว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน นายกเทศมนตรีเชียงรายทำอะไรอยู่ครับ ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อมาเป็นหลายอาทิตย์แล้ว  (อ่าน 1375 ครั้ง)
yoo1
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2014, 13:05:59 »

ถนนพ่อขุนเม็งรายครับ ในเขตเทศบาล
ผมขอออกตัวก่อนนะครับว่า ไม่มีเจตนาทำลายชื่อเสียงของท่าน เพียงแค่ต้องการให้เชียงรายมีคุณภาพที่ดีขึ้นไม่ว่าท่านนายกคนไหนขึ้นมาผมก็ทำแบบนี้ รูปที่ผมลงนี้เป็นหนึ่งตัวอย่างที่ท่านไม่เอาใจใส่ ช่วงนี้เป็นหน้าฝนท่านก็ทราบ ควรส่งเจ้าหน้าที่ออกสำรวจในพื้นที่ว่าถนนตรงไหนต้องซ่อมแซม ผมพอทราบมาว่าท่านชอบพาคนไปศึกษาดูงาน อย่างล่าสุดท่านก็พาตลาดศิริกรณ์ไปดูงานที่ระยอง ผมขอแนะนำถ้าไปดูงานควรเอาผลิตภัณฑ์ของเราไปออกบู๊ทขายสินค้าด้วย ทำเหมือนหอการค้าเชียงราย อย่างล่าสุดไปคุหมิงหอการค้าเชียงรายไปออกบู๊ทขายสินค้าประสบความสำเร็จ ไม่ใช่ไปอย่างเดียวไม่ได้อะไร คนทั่วไปเค้ารู้ว่าไปเ..ี่ยว
อย่างไรหวังว่ากระทู้นี้จะช่วยให้ท่าน คิดใหม่ทำใหม่ ถ้าท่านพัฒนาเชียงรายอย่างรูปธรรม  คนรุ่นใหม่เห็นผลงานของท่าน เลือกตั้งครั้งต่อไป ผมคนหนึ่งที่เป็นคะแนนเสียงให้ท่าน สุดท้ายผมขอชื่นชมท่านที่ ตั้งแต่ท่านเข้ามาไม่เจอวัวควายออกมาเดินตามท้องถนนครับ ขอขอบคุณท่านถ้าท่านพัฒนาเพื่อคนเชียงราย

* รูปภาพ 1 (7).JPG (147.74 KB, 480x640 - ดู 345 ครั้ง.)

* รูปภาพ 2 (4).JPG (143.89 KB, 480x640 - ดู 342 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2014, 15:06:16 โดย yoo1 » IP : บันทึกการเข้า
HandShake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2014, 13:29:04 »

ผมว่ามันต้องทำเรื่องเสนอเขตพื้นที่ที่เกิดปัญหาครับ เพราะถนนมันก็เป็นหลุมเป็นบ่อเกือบทุกเส้นแหละครับ
อยู่ที่ความรับผิดชอบของคนในพื้นที่
เช่นถนนในหมู่บ้านก็ไปติดต่อผู้ใหญ่บ้าน พ่อหลวงบ้าน กำนัน ก่อนครับ ไม่ควรข้ามขั้นตอน
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2014, 15:06:35 »

ที่อื่นเป็นเยอะกว่านี้อีกครับเขาก็คงหาทางซ่อมแซมอยู่แหละ อีกอย่างเวลาเอารูปลงกลับรูปซักหน่อยก็ดีนะครับ ยิงฟันยิ้ม

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2014, 20:24:04 »

ในเขตุเทศบาลนคร ไม่มีผู้ใหญ่บ้าน พ่อหลวงหรือกำนันนะครับ
HandShake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2014, 20:46:10 »

ในเขตุเทศบาลนคร ไม่มีผู้ใหญ่บ้าน พ่อหลวงหรือกำนันนะครับ
ในเขตเทศบาล ก็ไปที่นั้นแหละครับ ข้างบนแค่ยกตัวอย่างเฉยๆ เพราะไม่ได้ระบุรายละเอียดเยอะนิครับ ว่าเป็นถนนเส้นไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กันยายน 2014, 20:49:43 โดย HandShake » IP : บันทึกการเข้า
ModemNoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2014, 21:07:23 »

ถนนเส้น ซอย 10 บ้านใหม่หน้าค่าย ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย ก็มีประธานชุมชน มาขอลายเซ็นต์ หลายครั้ง เพื่อที่จะขอถนนในหมู่บ้าน ครั้งแล้วครั้งเล่า ก็เงียบ ไป เคยร้องเรียนไปที่ อบจ. ก็ได้รับการติดต่อกลับจาก อบจ. ว่าเป็นของเทศบาล ที่เป็นคนรับผิดชอบ ยังไงจะประสานงานกับเทศบาล ให้แล้วจะติดต่อกลับมาอีกที ถึงตอนนี้จำไม่ได้แล้วว่า นานแค่ไหนแล้ว ก็ยังไม่ได้รับการติดต่อจาก อบจ. หรือเทศบาล แต่อย่างใด อย่างมากเท่าที่เห็นกันทุกๆปี ของ ฤดูฝน ก็จะมีรถ จากเทศบาล เอาหินคลุกมาลง แล้วมีรถเข้ามาปรับพื้นที่ (ไม่ได้บด อัด แต่อย่างใด) พอฝนตกก็จะเป็นหลุม เป็นบ่อ อีก และบางครั้ง ถ้าไม่ใช่ ฤดูฝน ถนนเส้นนี้ก็จะมีแต่ฝุ่น เวลารถผ่านไป มา ถนนเส้นนี้เก็บภาพมาให้ดู

ขายน้ำพริกคั่ว สะอาด อร่อย ค่ะ สูตรดั้งเดิมจาก อ.เชียงของ =>
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=388134.0
HandShake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2014, 21:32:53 »

เห็นใจครับ ต้องด่าหัวหน้างานที่รับงานมาทำแบบเขี้ยๆ ขอไปที ไม่ปรับปรุงรายละเอียดของงานเลย
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2014, 22:56:51 »

ในเขตเทศบาล ก็ไปที่นั้นแหละครับ ข้างบนแค่ยกตัวอย่างเฉยๆ เพราะไม่ได้ระบุรายละเอียดเยอะนิครับ ว่าเป็นถนนเส้นไหน
   เหรอ!!!ก็หัวกระทู้เขาก็บอกเขตุเทศบาลแล้วมิใช่รึ
        ส่วนใหญ่ร้องเรียนถึงเทศบาลตรงๆ เรื่องจะเงียบ
ต้องอาศัยสือสาธารณะนี่บ้าง
HandShake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2014, 00:37:43 »

เหรอ!!!ก็หัวกระทู้เขาก็บอกเขตุเทศบาลแล้วมิใช่รึ
        ส่วนใหญ่ร้องเรียนถึงเทศบาลตรงๆ เรื่องจะเงียบ
บอกตรงไหนครับ ผมก็อ่านหลายรอบละนะไม่เห็นมีบอกเขตเทศบาล ถ้าผมเห็นชื่อเทศบาล ผมก็บอกให้ไปเทศบาลละครับ
ถ้า จขกท. ระบุว่าเขตไหน  ผมก็คงไม่เห็นคำว่า  (เขตุ!!!)  หรอกครับ ก็คงจะพิมพ์ว่า "เขต" ตาม จขกท. ไปละครับ
ถ้าอาศัยสื่อควรจะถ่ายเป็นคลิปดีกว่านะครับ ระบุรายละเอียดลงไปในคลิปเลย ว่าเคยร้องเรียนไปแล้วหรือไม่เคยก็ว่ากันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2014, 01:55:39 โดย HandShake » IP : บันทึกการเข้า
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2014, 09:59:31 »

บอกตรงไหนครับ ผมก็อ่านหลายรอบละนะไม่เห็นมีบอกเขตเทศบาล ถ้าผมเห็นชื่อเทศบาล ผมก็บอกให้ไปเทศบาลละครับ
ถ้า จขกท. ระบุว่าเขตไหน  ผมก็คงไม่เห็นคำว่า  (เขตุ!!!)  หรอกครับ ก็คงจะพิมพ์ว่า "เขต" ตาม จขกท. ไปละครับ
ถ้าอาศัยสื่อควรจะถ่ายเป็นคลิปดีกว่านะครับ ระบุรายละเอียดลงไปในคลิปเลย ว่าเคยร้องเรียนไปแล้วหรือไม่เคยก็ว่ากันไป

ผมเข้าใจว่าเป็นเขตเทศบาลครับ เพราะเขาบอกว่า นายกเทศมนตรี
เข้าใจน่ะ มองโลกง่ายๆ
   มาเข้าเรื่องร้องเรียนดีกว่า
เรื่องเดือดร้อนถนนพัง ใช้รูปถ่ายก็เห็นและรู้ถึงปัญหาแล้ว
ไม่จำเป็นต้องใช้คลิป
    ร้องเรียนไปหลายๆสือเป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้ว
  ทุกวันนี้สื่อทางเน็ต มีความสำคัญและมีอืทธิพลอย่างยิ่ง
ต่อหน้าที่การงานของผู้มีอำนาจและผู้รับผิดชอบ
  มีมากกว่าทำหนังสือร้องเรียนไปกับหน่วยงานหรือนายกเทศมนตรีโดยตรง

HandShake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2014, 11:55:04 »

ผมเข้าใจว่าเป็นเขตเทศบาลครับ เพราะเขาบอกว่า นายกเทศมนตรี
เข้าใจน่ะ มองโลกง่ายๆ
   มาเข้าเรื่องร้องเรียนดีกว่า
เรื่องเดือดร้อนถนนพัง ใช้รูปถ่ายก็เห็นและรู้ถึงปัญหาแล้ว
ไม่จำเป็นต้องใช้คลิป
    ร้องเรียนไปหลายๆสือเป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้ว
  ทุกวันนี้สื่อทางเน็ต มีความสำคัญและมีอืทธิพลอย่างยิ่ง
ต่อหน้าที่การงานของผู้มีอำนาจและผู้รับผิดชอบ
  มีมากกว่าทำหนังสือร้องเรียนไปกับหน่วยงานหรือนายกเทศมนตรีโดยตรง

ตัวอย่างมีให้เห็นอยู่นะครับ ร้องเรียนไปหลายครั้งแล้วก็ตามแต่เรื่องกลับเงียบ ถึงแม้ว่าโพสขึ้นทางเว็บบอร์ดก็ตาม
ยังไงก็ลองร้องเรียนไปทางสื่อทีวีบ้างก็ดีครับให้ผู้รับผิดชอบมันอายบ้าง เพื่อเป็นแรงกระตุ้น หน่วยงานที่เกี่ยวข้องจะได้เห็นเป็นตัวอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2014, 12:01:27 โดย HandShake » IP : บันทึกการเข้า
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2014, 12:46:43 »

หากมีการเลือกตั้งครั้งใหม่อยู่ที่ดุลพินิจของท่าน
yoo1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2014, 09:04:52 »

ผมลงรูปตั้งแต่วันที่ 29 กันยายน ปัจจุบันนี้วันที่ 5 พฤศจิกายน 2557 ผ่านมาเดือนกว่าๆ ท่านยังไม่ได้ไปปรับปรุงเลย ท่านเอาเงินภาษีผมไปไหนครับ ต้องรอให้มีใครบาดเจ็บล้มตายหรอครับถึงจะทำ แถวสามแยกถนนสหมิตรก็มีหลุมขนาดใหญ่ท่านก็ไม่ปรับปรุง ครั้งหน้าผมจะไม่เลือกตั้งใครแล้วเข้ามาก็เหมือนเดิม เผลอๆผมจะไม่จ่ายภาษีให้ท่านด้วย
หน้า: [1] พิมพ์