เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 19:22:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ดอกบัวตอง ณ ดอยหัวแม่คำ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ดอกบัวตอง ณ ดอยหัวแม่คำ  (อ่าน 20870 ครั้ง)
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 23:31:42 »

ดอกบัวตอง..หัวแม่คำ  สวย..มีเสน่ห์..ไม่เปลี่ยนแปลง
ว่างๆก็ให้ลุงเชิงดอย..พาไปฟัง วิทยุทรานซิสเตอร์ที่ม่อนล้านด้วยนะ
....รับรองว่า..ตรึงใจ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 23:34:25 »

รอท่าน WM โพสก่อนเจ้า  เด่วมุมจะซ้ำ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต๊ๆ บ่ว่างเจ้า    คัดรูปละ  รอซักครู่เน้อ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ดอกบัวตอง..หัวแม่คำ  สวย..มีเสน่ห์..ไม่เปลี่ยนแปลง
ว่างๆก็ให้ลุงเชิงดอย..พาไปฟัง วิทยุทรานซิสเตอร์ที่ม่อนล้านด้วยนะ
....รับรองว่า..ตรึงใจ

...ม่อนล้าน...  ได้แพลนไว้แล้วเจ้า   คิดว่าวันเด็กนี้คงได้ไปกั๋น
อ้ายตี๋ว่าง  ไปโตยกั๋นน้อเจ้า  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 23:39:16 โดย แชทซาโนย่า ฉิก~ฉิก~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
pixy_nook
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 23:37:52 »

อยากไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เศร้าไม่ได้ไปแอ่วง่าาา

ชอบบรรยากาศมากมาย คิดถึงปีที่แล้ววว หัวแม่คำ

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 23:38:22 »

ชุดสุดท้ายแล้วครับ...รอชมของท่านอื่นๆต่อไป

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม พอดีมีอุปสรรคระหว่างการโพสตลอด
กว่าจะโพสเสร็จหมดก็ใช้เวลาเกือบทั้งวัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* IMG_0264.jpg (255.92 KB, 800x533 - ดู 427 ครั้ง.)

* IMG_0310.jpg (236.15 KB, 800x533 - ดู 398 ครั้ง.)

* IMG_0312.jpg (262.3 KB, 800x533 - ดู 388 ครั้ง.)

* IMG_0313.jpg (229.4 KB, 800x533 - ดู 377 ครั้ง.)

* IMG_0314.jpg (256.02 KB, 800x533 - ดู 382 ครั้ง.)

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 23:45:43 »

ชอบบรรยากาศมากมาย คิดถึงปีที่แล้ววว หัวแม่คำ

นั่นกะ..ชวนไปด้วยกันก็ไม่ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2010, 00:00:36 »

บรรยากาสสวยงามครับ น่าไปๆ อยากไปอีก  ยิงฟันยิ้ม
pixy_nook
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2010, 00:02:05 »

นั่นกะ..ชวนไปด้วยกันก็ไม่ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไปได้ไงวันทำงาน เด๋วโดนไล่ออกก่า

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2010, 00:16:20 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ....เหลืองอร่ามไปทั่วเลยครับ..สวยมากๆ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2010, 00:18:43 »

ไปได้ไงวันทำงาน เด๋วโดนไล่ออกก่า

ถ้าไปด้วย ดอกบัวตองวันนั้นคงจะสวยสู้ไม่ได้ครับ..อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2010, 00:20:21 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ....เหลืองอร่ามไปทั่วเลยครับ..สวยมากๆ

ว่างๆไปดูเน้อท่าน bm5996 ตั้งแต่มาอยู่เชียงรายก็เคยไปครั้งแรกเหมือนกันครับ

ถ้าให้ไปอีกรอบก็คงไปไม่ถูก ยิงฟันยิ้ม

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2010, 00:27:30 »

^^!!  ท่านเว็บ กิ๋นข้าวแลงกั๋บหยังห๊าาา...    ปากหวานผิดปกติ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2010, 01:44:55 »

สถานที่เปลี่ยนแปลงไปมากเลยครับ ต่างจากเมื่อ 15 - 16 ปี ที่แล้วที่ผมเคยไป สวยมากครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ป้วนเปี้ยน
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 18:41:40 »

:)อีกสถานที่หนึ่งที่น่าสนใจ เส้นทางโหดมากไหมครับขึ้นถึงจุดที่กางเต็นเลยไหมครับ
เรื่องของกิน อาหารเครื่องดื่มต้องเตรียมหรือหาได้จากข้างบนครับ(ห่วงมาก ยิงฟันยิ้ม)
cakecake
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 19:16:53 »

ไปตอนนี้ยังทันมั้ยค่ะ ดอกมันจะร่วงเดือนไหน

จ.เจริญพาราสาขา 1 จำหน่ายอุปกรณ์กรีดยางพาราทุกชนิด
 32 ม.3 บ้านป่าสักน้อย ต.ป่าสัก อ.เชียงแสน จ.เชียงราย

สาขา2  15 ม.3 บ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด ต.ท่าสุด อ.เมือง
โทร.088-4003175
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 19:48:32 »

ถ้าไปด้วย ดอกบัวตองวันนั้นคงจะสวยสู้ไม่ได้ครับ..อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
อิ้นลิ ท่าน wm  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
jeeper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 23:26:52 »

ภาพสวยคมชัดดีครับ
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2010, 21:50:03 »

^^!!  ท่านเว็บ กิ๋นข้าวแลงกั๋บหยังห๊าาา...    ปากหวานผิดปกติ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไม่ได้กลับมาดูกระทู้นานเลย กำลังมาเห็น จำไม่ได้แล้ววันที่โพสกิ๋นข้าวกับหยัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

:)อีกสถานที่หนึ่งที่น่าสนใจ เส้นทางโหดมากไหมครับขึ้นถึงจุดที่กางเต็นเลยไหมครับ
เรื่องของกิน อาหารเครื่องดื่มต้องเตรียมหรือหาได้จากข้างบนครับ(ห่วงมาก ยิงฟันยิ้ม)
ทางไม่โหดครับ ถนนลาดยางไปเกือบถึงหมู่บ้าน  รถปิ๊กอัพธรรมดาก็ขึ้นได้ครับ
ตรงสามแยก ก่อนจะเลี้ยวขึ้นวนอุทยานดอยหัวแม่คำ จะผ่านหมู่บ้านชาวเขา สามารถซื้อของที่นั่่นได้ครับ มีทุกอย่างเหมือนเซเว่น

ไปตอนนี้ยังทันมั้ยค่ะ ดอกมันจะร่วงเดือนไหน
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ  หากจะไปจริงๆ ลองโทรติดต่อที่เบอร์นี้ (053) 714914  แล้วขอเบอร์ของเจ้าหน้าบนดอยหัวแม่คำดูครับ

นั่นกะ..ชวนไปด้วยกันก็ไม่ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าไปด้วย ดอกบัวตองวันนั้นคงจะสวยสู้ไม่ได้ครับ..อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
อิ้นลิ ท่าน wm  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แซวอะหยังกั๋นนิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ภาพสวยคมชัดดีครับ

ขอบคุณที่เข้้ามาเยี่ยมชมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2010, 23:41:58 โดย เว็บมาสเตอร์ » IP : บันทึกการเข้า

ป้วนเปี้ยน
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2010, 22:27:21 »

ขอบคุณท่านWMมากครับ จะชวนเพื่อนไปวันที่31ครับกำลังหาข้อมูลการเดินทางครับ
ช่วงเทศกาลไม่ทราบว่าคนเยอะหรือเปล่านะครับ ยิ้ม
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2010, 23:47:44 »

ขอบคุณท่านWMมากครับ จะชวนเพื่อนไปวันที่31ครับกำลังหาข้อมูลการเดินทางครับ
ช่วงเทศกาลไม่ทราบว่าคนเยอะหรือเปล่านะครับ ยิ้ม

ถ้าสถานที่จะไปหมายถึงดอยหัวแม่คำ ผมไม่เคยไปช่วงสิ้นปีเหมือนกันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อีกอย่างไม่แน่ใจว่าช่วงเวลาดังกล่าว ดอกบัวบองจะเหี่ยวไปหรือยัง
เพื่อความชัวร์อาจจะต้องโทรสอบถามข้อมูล จาก อบต.แม่สลองใน หรือ (053) 714914
แล้วขอเบอร์เจ้าที่บนดอยหัวแม่คำดูครับ

ป้วนเปี้ยน
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 07:33:28 »

ถ้าสถานที่จะไปหมายถึงดอยหัวแม่คำ ผมไม่เคยไปช่วงสิ้นปีเหมือนกันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อีกอย่างไม่แน่ใจว่าช่วงเวลาดังกล่าว ดอกบัวบองจะเหี่ยวไปหรือยัง
เพื่อความชัวร์อาจจะต้องโทรสอบถามข้อมูล จาก อบต.แม่สลองใน หรือ (053) 714914
แล้วขอเบอร์เจ้าที่บนดอยหัวแม่คำดูครับ
ขอบคุณครับท่านWM แต่ต้องขอเบอร์เจ้าที่เชียวหรือครับต้องจุดธูปด้วยไหมเนี้ยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม(ล้อเล่น) ถ้าเจ้าหน้าที่พอไหว เจ้าที่ นี่ขนลุกเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์