คนรักไก่ตั้ง........ไก่ต่อ

<< < (1395/1447) > >>

CODE_1:
อ้างจาก: mangwao ที่ วันที่ 30 มกราคม  2015, 20:32:20

;D ;D ;D ;Dงามน้อ

ไก่อ้ายเก่งเปิ้นยกหื้อครับ

หลุยส์ คร๊าฟ:
รบกวนถามจิ่มครับ ปอดีผมเอาไก่ขึ้นกรแฮ๋มใหม่(เกยอยู่บนกรแล้วแต่ปล่อยลง)มันชอบวิดลง จะยะไดจะบ่าฮือมันวิดลงครับ ปล่อยมันลงติดไก่แม่ขางไก่แม่ผอมขนาดครับ รบกวนด้วยครับ

mangwao:
อ้างจาก: louis T.B.D. ที่ วันที่ 30 มกราคม  2015, 21:19:45

รบกวนถามจิ่มครับ ปอดีผมเอาไก่ขึ้นกรแฮ๋มใหม่(เกยอยู่บนกรแล้วแต่ปล่อยลง)มันชอบวิดลง จะยะไดจะบ่าฮือมันวิดลงครับ ปล่อยมันลงติดไก่แม่ขางไก่แม่ผอมขนาดครับ รบกวนด้วยครับ

มัดเจือก เหียก่าครับ ใหม่ๆ มันตึงโดด เดียวมันจำได้มันก็ บ่โดด ละ อิอิอิ

SAkorn:
ขอรบกวนสมาชิกท่านใดมีประสบการณ์ปราบฮุ้ง(เหยี่ยว)บ้าง คือเมื่อวานนี้ผมกลับมาถึงบ้านตอนเย็นเอาข้าวให้ไก่อยู่ ตาก็เห็นขนนกหงษ์หยกที่เลี้ยงไว้ หล่นเต็มไปหมด ไปดูในกรงหายไป 2 ตัว
ยังมีหัวติดอยู่ที่ซี่กรง 1 หัว สงสัยจะโดนเหยี่ยวเอาไปกิน หรือไม่ก็แมว มันเอาได้อย่างไรกรงนกก็เป็นเหล็กซี่ก็ถี่ด้วย พอเอาข้าวให้ไก่เสร็จ ก็นึกเอะใจว่าวันนี้ทำไมนกเขามันไม่ขันเลย ปกติเราเข้าบ้านมันจะคูรับทันที แต่วันนี้เงียบจึงรีบไปดูปรากฎว่านกต่อทั้งสองตัวที่เลี้ยงไว้ตายเสียแล้ว ตายโดยขนไม่หล่น ไม่มีบาดแผล แต่ตัวหนึ่งหัวช้ำนิดหน่อยเท่านั้น มันตายได้อย่างไรกันนี่ พอเห็นนกเขาตายก็เลยมั่นใจว่าเหยี่ยวแน่ๆ ผมก็เดาไปเรื่อยนะ สมาชิกท่านใดเคยโดยแบบนี้บ้าง บอกหน่อยครับ ลืมบอกไปว่ากรงนกเขา คลุมด้วยตาข่ายไนล่อนตาถี่ครับ บ่าเด่วนี้ทั้งงง ทั้งแค้น
บ่าฮู้ว่ามันโดนบ่าหยังกั๋นแน่ ใคร่ฮู้แต้ๆ

CODE_1:
อ้างจาก: mangwao ที่ วันที่ 30 มกราคม  2015, 21:29:46

อ้างจาก: louis T.B.D. ที่ วันที่ 30 มกราคม  2015, 21:19:45

มัดเจือก เหียก่าครับ ใหม่ๆ มันตึงโดด เดียวมันจำได้มันก็ บ่โดด ละ อิอิอิ

ละไว้สักกำก่อยเอาขึ้น เดียวมันจำได้มันก็ บ่โดด ละ อิอิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว