คนรักไก่ตั้ง........ไก่ต่อ

<< < (93/1447) > >>

Htow:
อ้างจาก: combonono ที่ วันที่ 15 กันยายน  2012, 22:23:45

อ้างจาก: Htow ที่ วันที่ 13 กันยายน  2012, 21:24:34

คิดถึงไก่แม่..อู้ผิดบ่าไจ้ไก่แม่ คิดถึงแม่ไก่ จะเข้าไปเยี่ยมในวันเสาร์ที่ 15 ต.ค. 55 แล้วจะถ่ายฮูปมาฮื้อปี้น้องผ่อเน๊อ

;D ;D จะรอผ่อเน้ออ้ายเอามาผ่อเร็วๆ  ;D ;D

วันนี้เอาฮูปสถานที่เลี้ยงกับไก่เปิ้นมาฮื้อผ่อครับไก่เฮาไปฝากออกลูก2ตั๋วซ้ำแห๋เหียถ่ายได้แต่แม่ไก่ นอกนั้นของเปิ้น นักแต้ๆตี้หันนั้นยังบ่าหมด ถ่ายได้ตะอี้มีไก่ดำสูนมาโตย ลูกไก่ตั้งตึงปู๊ตึงแม่เปิ้นจองหมดแล้ว(หน่วยงานหนึ่ง)

Htow:
อ้างจาก: Beem002 ที่ วันที่ 15 กันยายน  2012, 22:44:31

ผมมีไก่ต่อตัวเก่งมาเสนอ คือไก่ตัวนี้เชลยไก่ป่า 21 ตัว รวมทั้งอีเห็น และไก่ฟ้า ขอเสนอที่2500
อีกตัว เชลยไก่ป่า 1 ตัว ขอเสนอที่ 1500
ส่วนอื่นๆ ไก่รุ่น พร้อมต่อปีนี้ แบ่งที่ตัวละ 1200
ไก่ตัวเมีย แบ่งที่ 1000
มีทั้งหูแดง หูขาว เป็นพันธุ์ผสมไก่ป่า สายเลือด 75%
(รับประกันทุกตัวครับ)

ตัวที่เชลยไก่ป่า 21 ตัวไก่อยู่ที่ไหนครับ ระหว่างที่ยังไม่ได้ขายขอความกรุณาแบ่งเช่าแบบค้างคืนซัก 1 เดือนได้มั้ยครับ คิดราคาเท่าไหร่ จะนำมาผสมกับไก่ที่มีอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Htow:
อ้างจาก: paejang ที่ วันที่ 16 กันยายน  2012, 18:34:22

อ้างจาก: Beem002 ที่ วันที่ 15 กันยายน  2012, 22:44:31

ผมมีไก่ต่อตัวเก่งมาเสนอ คือไก่ตัวนี้เชลยไก่ป่า 21 ตัว รวมทั้งอีเห็น และไก่ฟ้า ขอเสนอที่2500
อีกตัว เชลยไก่ป่า 1 ตัว ขอเสนอที่ 1500
ส่วนอื่นๆ ไก่รุ่น พร้อมต่อปีนี้ แบ่งที่ตัวละ 1200
ไก่ตัวเมีย แบ่งที่ 1000
มีทั้งหูแดง หูขาว เป็นพันธุ์ผสมไก่ป่า สายเลือด 75%
(รับประกันทุกตัวครับ)

;D ปี่ว่าราคามันแฮงนะน้อง อั้นมันขายไปได้เมินละ  ;D

ว่าถึงไก่หมานสุดๆของผมก็มีนะมีอยู่ 1 ตัวตอนนี้ให้คุณพี่กะเหรี่ยงดูแลอยู่ (วันหน้าจะเอารูปมาให้ดู) ว่าจะไม่อวดแล้วนา ไม่ทราบว่าไก่ชาวเราท่านไดหมานได้โลดโผนแบบตีลังกาอย่างนี้บ้าง ปีที่แล้วตัวนี้ไม่ได้กินไก่ป่า แต่มันกินเสือครับ ไม่เล่าดีกว่าพูดถึงเสือ...มีคนเคยเล่าให้ฟังว่าถึงตายแล้วมันก็ยังน่ากลัว  :-X :-X :-X

Beem002:
ที่จริงไก่อยู่ที่เวียงป่าเป้าครับ แต่ตอนนี้เอาไก่มาไว้ที่ ตัวเมืองเชียงรายแล้วครับ
เอามาทับตัวเมีย แต่ตอนนี้ตัวเมียฟักแล้ว  ผมก็เลยมัดคอนไว้ ขนใหม่เริ่มขึ้นแล้ว
(เรื่องค้างคืนนั้นหรอครับ เอาเป็นว่าหลังไมค์ดีกว่าครับ)
พูดถึงไก่ตัวนี้ เชลยไก่ป่า 21 ตัว ไม่ใช่ไก่ป่าอย่างเดียว มันเคยได้อีเห็น รวมทั้งไก่ฟ้า หรือไก่ขัว
อีกด้วย.
=ที่ผมขายก็คือ ตอนนี้เล่น นกกรงหัวจุก อยู่กะว่าจะเอาเงินไปซื้อนกแข่งครับ
==ถ้าใครซื้อไปรับประกันครับ ถ้าต่อไก่ป่าไม่ได้ยินดีคืนเงินครับ อิอิ)

Paul@CR:
อ้างจาก: combonono ที่ วันที่ 17 กันยายน  2012, 19:08:51

อ้างจาก: Paul@CR ที่ วันที่ 17 กันยายน  2012, 15:32:47

มีอะไรหรือเปล่าครับ

;D ;D  เปล่าครับดูลักษณะท่าทางน่าจะเป็นคนชอบเที่ยว ป่าครับ   ;D ;D

ครับ ลูกทุ่ง ๆ ครับ ชอบดูนก ตกปลา เที่ยวป่าตามหาสัตว์บ้างตามโอกาส  ;D
โตมากับไร่ กับนา และป่าสูง สมัยก่อนก็หนังสะติ๊ก โตมาหน่อยก็ปืนแก๊ปทำเอง รุ่นกระทงขึ้นมาก็จ้างทำ (สะสมไว้หลายครับทั้งสับหลัง สับข้าง)
ต่อมาได้มีโอกาสได้ศึกษาในระดับสูงก็ร่วมทำวิจัยกับต่างชาติ เดินป่าเป็นเดือน ๆ รู้สึกว่าชอบครับ เข้าป่าแล้วสบายใจดี
ปัจจุบันด้วยหน้าที่การงานก็เข้าปีละครั้งเพื่อพักผ่อน..เรื่องไก่ป่า เห็นมาเยอะครับ เคยเห็นแต่พรานนำเขาตอดเอามา ไม่เคยเห็นเขาตั้งไก่ต่อซักที
แถวบ้านเกิดผมเป็นเขตติดต่อระหว่างตุ้มหูแดง กับตุ้มหูขาวครับ เรียกว่าถิ่นหากินทับซ้อนกันเลย
ตอนนี้หันมาสนใจไก่ต่อ เพื่อการศึกษาครับ
ที่ร่ายมายาวไม่มีอะไรครับ โปร่งใสครับโปร่งใส  ;) ;)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว