เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 18:57:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  ใครพอทราบบ้างว่า ทำไมวัน Xmas ชาวคริสถึงมีงานเลี้ยงที่โบส
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครพอทราบบ้างว่า ทำไมวัน Xmas ชาวคริสถึงมีงานเลี้ยงที่โบส  (อ่าน 1008 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 23:19:28 »

ใครเคยไปบ้าง บางที่เราๆท่านๆ ก็คริส คิสจะกิน ก็เลยไปเอาของแจกหรือเข้าไปทานกับเขาในโบส ผมเป็นบ่อยๆเลย สนุกดีด้วย อบอุ่นดี ทุกคนกันเองครับ แต่ที่แน่ๆ รอต่อแถวอย่างเดียว อิอิ ปัจจุบัน ก็สวนตุงครับ คนแยะเลย ไม่รู้ใครเป็นใคร แต่ที่แน่ๆ ใครเป็นใครไม่สนแล้ว อิอิ อิ่ม ถ้าไปกันเป็นแก้งจะสนุกมาก

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2013, 20:17:35 »

คริสมาสต์
ฉลอง  แฮปปี้ เบอรทเดย์ ลูกบ่าว ของ  พระเจ้า    
ก็ต้อง  จัด ที่ โบสถ์  อันเป็น บ้าน  ของ  พระเจ้าพ่อ  จึงควร

โบสถ์คริสต์  คือ  ปูชนียสถาน  ของ  พระเจ้า        ถวายไว้ แด่  พระเจ้า

ผู้ เชื่อ  ใน  พระเจ้า          ย่อม      รอดพ้น   จาก  ซาตาน  ลูซิเฟ่อร์

ผู้ เชื่อ  ใน  พระพุทธเจ้า    ย่อม      รอดพ้น   จาก  มารชั่ว   อกุศล

วันวิสาขบูชา  คือ  วันประสูติ  ของ  พระเจ้า (ใน คำเมือง  ส่วนไทยใต้ เรียก พระพุทธเจ้า) คือ องค์สัพปัญญูพุทธเจ้า

บ้างก็ ไปวัด ไปเวียนเทียน              บ้าง ก็  ไปแอ่ว ไปหยอกเหล้า  ( นอกบ้าน  )

ผม เคยได้ยิน  อาจารย์ธนัท ผู้ที่ผมนับถือ  ถาม ว่า  

ทำไม  คนไทย  เลือก นับถือ ศานาพุทธ ?     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มิถุนายน 2013, 20:20:25 โดย nantong » IP : บันทึกการเข้า

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
ชื่นชม ยินดี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 15:02:09 »

ที่ยังฉลองวันเกิดของพระเยซูอยู่ (หรือคริศมาส) ก็เพราะว่า พระเยซูยังไม่ตายค่ะ ทรงฟื้นขึ้นจากความตายหลังจากที่ถูกตรึงตายบนกางเขน แล้วก็ลอยขึ้นสวรรค์ไปต่อหน้าคนจำนวนมาก

พระเยซูต้องตายโดยที่ไม่มีความผิดอะไรเลย แต่เพราะคนอื่นอิจฉา ที่พระองค์เป็นคนที่ทำ
เรื่องอัศจรรย์ได้ เช่นรักษาคนป่วย คนง่อย คนตาบอด คนผีเข้า รวมถึง ทำให้คนฟื้นจาก
ความตายด้วย

แต่ที่จริงแล้ว พระองค์เกิดมาในโลก เพื่อมีหน้าที่ที่จะต้องทำอยู่แล้ว คือเกิดมาเพื่อจะต้องตายอย่างทรมานนั่นเอง

ทำไมล่ะ ?  ก็เพราะว่า

อยากถามกลับว่า จะดีมั้ย ถ้าเราไม่จำเป็นต้องทำบุญเพื่อไถ่บาปของเราอีกต่อไป
 จะดีมั้ย ถ้าเราตาย แล้วไม่ต้องไปตกนรก เพราะมีคนคนหนึ่งมาบอกว่า "ฉันจะตกนรกแทนเธอเอง เพราะฉันจะไม่ทรมาน  ส่วนเธอขึ้นสวรรค์ไปได้เลย"

คนคนนั้นก็คือพระเยซูนั่นเอง  ถ้าแค่เราใช้สิทธิ์ ใช้สิทธฺ์ที่พระเยซูให้ โดยการแค่
ยอมรับให้พระองค์ไปตกนรกแทนเรา แค่นั้นเอง เราก็จะไม่ต้องเจ็บปวดทรมานในนรก

แค่นั้นยังไม่พอ พระเยซูยังไม่ตายไม่ใช่หรือ  ดังนั้นถ้าทุกวันนี้ท่านมีกอาการเจ็บ
ป่วยแปลกๆ ไปหาหมอหมอก็ไม่รู้ หรืออาจเป็นหวัดบ่อยๆ ปวดท้องบ่อยๆ เป็นไมเกรน
 เป็นความดัน  ชอบเห็นผี มีบางอย่างรบกวน หรืออยากเอาของออก หรือมีความทุกข์
อย่างอื่นที่ไม่อาจบอกใครได้ ให้มาหาพระเยซู แล้วท่านจะหาย จริงๆ จริง ๆ  มีหลักฐานที่
เชียงรายนี้เอง  เข้าไปดูเวปนี้เลยค่ะ เวปนี้สำคัญมาก http://www.idmt.org/  ลองเข้าไปดูนะคะ

นุส ก็เป็นคนเชียงรายค่ะ  ว่างๆ ก็มาหาได้ค่ะ  บ้านอยู่หน้าสนามกีฬากลางค่ะ หรือโทรหาก่อนก็ได้ค่ะ

0827806550 
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 21:12:04 »

เรื่องแปลกทางคริสผมเองก็ได้ทราบมาแยะ ดังๆหน่อยก็หมอผีเอ็็กโซซิส

ยังไงผมก็ศรัทราท่าน งั้นช่วยให้ผมร่ำรวยหน่อยซิ
อือ..ท่านบอกทางจิตผมว่า งั้นมิงก็ทำงานซิ
ส...า.....ธุ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 01:49:31 »

ฮืม  ไหว้สา  ญาติธัมมวินัย ที่ เคารพ
ทำใจ ใหกว้าง ๆ เสียก่อนเน้อ  ญาติธัมม์ ที่ชื่อ ชื่นชม  ยินดี ที่ เคารพ

ที่ตัวเล่ามา ว่า พระบุตร มีหน้าที่ : ตายอย่างทรมาน + เพื่อความรอด  ของ สาธุชน

มีค่าเท่ากับ  ว่า พระชาตา เกิดมา เพื่อ  :  ตายโหง      แปลให้เข้าใจ ได้ ง่าย และ สั้น ครับ ญาติธัมม์   แต่ ฟื้นคืน ชีพ กลับไป สรวงสวรรค์
 ผมก็เชื่อ ว่า น่าจะเป็น จริงได้ ด้วย ปาฎิหาริย์  ของ  พระศาสดา
ไม่ได้ ลบหลู่ นะจ๊ะ  แต่ แปลให้ กระชับ 

หนานธง กราบขออภัย หาก ขัดใจเธอ
นักรบ  จะคบกัน บางที ต้องประลองยุทธกันสักจ๊อย  เป็นไรไป ?

อาเมน  สาธุ  สวัสดี พระบิดาคุ้มครอง ญาติธัมม์

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 13:16:18 »

หนูไม่ได้บอกว่าตายโหงค่ะ เพราะว่ามันดูจะแรงๆไปหน่อยนะคะ
แต่ถ้าอยากทราบรายระเอียด ลองศึกษาคัมภีร์ไบเบิ้ลดูค่ะ แล้วจะเข้าใจเองค่ะ
ว่าเป็นอย่างนั้นจริงๆค่ะ
nantong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 15:11:10 »

ไหว้สา
หนานธง  ขอซูฮก  ยกยอ ชอชอยอดอ  ว่าจิตใจหนักแน่น ในธัมม์    ธัมม์ คือ ความจริง
แต่ การใช้ภาษา กิริยา ท่านว่า ส่อสกุล

ผู้สนใจ ในธัมมวินัยในพุทธศาสน์ คือ พระคัมภีร์ไบเบิลในคริสต์  พระอัลกุรอาน ต้องทำใจ ให้ได้อย่างเธอ จึงดี

พระศาสดา  ยังทรงสอน ว่า อนิจจัง  ทุกขัง  อนัตตา  ไม่ตายโหง  ก็ตายห่า  แต่  การตาย ของ ท่าน ทรงไว้ ด้วยพระธัมมวินัย

พระพุทธเจ้า ทรงดับขันธปรินิพพาน  เสี้ยงจิต ดับจิต หมดจิตวิญญาณ  ไม่กลับมาผุดมาเกิด
คนบ้าน ได้ยินแบบนี้ กลายเป็น ว่า ด่าแช่งกัน ไปสาาาา

การเจ็บป่วยตาย  ว่าหยาบ ๆ คือ ตายห่า       การตายด้วยการทรมาน  การฆ่า  อุบัติเหตุ  การตายผิดปกติ จาก ทั่วไป เป็น การตายโหง

พระพุทธองค์ ทรงพระชราภาพ และ ทรงรับภัตกิจประกอบด้วยสุกรพิษ  ดับขันธปรินิพพาน
คำหยาบ ว่า ตายห่า ก็เป็น คำสมมุติ ทั้งนั้น  แต่แรงไป ไม่นิยมพูด
ท่านปรินิพพาน  สอนว่า อะไร ๆ ก็อนิจจัง  จงเอาพระธัมมวินัย  แทน พระศาสดาเจ้า
แต่ ลูกหลาน พุทธบริษัท ไม่ชอบทำตาม พระเจ้าสัพพัญญูพุทธะ

พระบุตรแห่ง พระเจ้า ทรงเผยแผ่พระธัมมวินัย ในเมืองฝรั่ง  โดน สาวกมารลูซิเฟอร์ซาตาน ฆ่าทำร้าย ทรมานบนไม้หลักกางแขนออก  อาจเรียก ว่า  กางเขน ๆ น่าแปลมาจาก กางแขน
สระแอ  แปรเปลียนเป็น  สระเอ
เอาหนามแหลม สวมเป็น มงกุฏ  ดู ดู๊ ดู ดูมันทำ  มันทำกับ ท่านได้  มารร้ายจริง ๆ

พระศาสดา ทั้งรุ่นใหญ่  น้อย ผู้ยิ่งใหญ่ เป็น ชาวเอเซียทั้งคู่  จงภูมิใจ นะญาติธัมม์
เป็น  ที่น่าเสียดาย  ทรงโดนมาร ซาตาน อาราธนา รับการถวายให้ละสรีระร่างกาย ว่าหยาบ ๆ คือ ตาย  ด้วยกันทั้งคู่

ผมรับรู้ มาจาก ครูบาอาจารย์ ว่า ศาสนา ในที่สุด ก็มาลงที่ พระพุทธศาสนา คำกล่าว ของ หลวงตาบัว อรหันต์อาจารย์สายวัดป่า ท่านว่ามา ผมอยู่ใกล้ ๆ แล้วได้ยิน  ส่วนคนถาม เป็น อาจารย์หญิงชรา หากจำไม่ผิด สอนอยู่จุฬา รั้วสีชมพู ถามที่ วัดช่องลม เมืองพัทยา นานมากแล้ว งานผ้าป่าช่วยชาติ

หลวงปู่ฤๅษี  วัดท่าซุง  ท่านบอกศิษย์ ว่า เคยติดต่อ พระโพธิสัตว์ผู้ปรารถนาพุทธภูมิ  ในสรรค์ดุสิต มีสัญญลักษณ์ที่เสื้อปักรูปไม้กางแขน
ท่านปฎิเสธ ว่า ไม่ได้สอนว่า ล้างบาปได้  แต่  ให้สารภาพบาปได้  แสดงว่า  มีพวกธัมมกลาย มานานมาก ๆแล้ว ในศาสนา ของ ท่าน

พวกพุทธศาสนิก  หัวรุนแรง ชอบ สัพยอก ว่าเขาเรื่องล้างบาป ก็สมควรถูก ว่า ได้ ด้วยเป็น พวกธัมมกลาย จาก  พระศาสดาเยซูเจ้า
สิ่งที่ถูก คือ สารภาพบาป ยอมรับความผิดเก่า  เราจะไม่ทำใหม่ซ้ำ

ในพระธัมมวินัย พระภิกษุ ของ เรา ก็มีคือ ๆกัน การสารภาพบาป  เรียก ว่า การแสดงอาบัติ  ออกอาบัติ  

ความเหมือน  ที่  แตกต่าง   ในคำศัพท์  จุดมุ่งหมาย คือ ๆกัน          เท่านี้เอง   มอกอี้
สวัสดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 10:14:35 โดย nantong » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 00:55:36 »

ท่านไม่ได้ตายโหงนะ แค่เสียชีวิตชัวคราวเท่านั้นเอง อิอิ เดี๋ยวก็ฟื้นไง ยิงฟันยิ้ม

nantong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 11:38:14 »

ไหว้สา  ญาติธัมมวินัย ที่ เคารพ
อาจารย์ผี คือ อากงกวนอู สอนผม ว่า ศาสดาต่างก็ทรง สอนให้คน ขึ้นสู่ข้างเบื้องบน

เบื้องบน ทั่วไป คือ สวรรค์  สูงไปอีก เป็น พรหม อรูปพรหม  ยิ่งกว่านั้น คือ พระนิพพาน
เบื้องบน ในความหมายเชิงลึก คือ กุศล ผลบุญ จนเหนือไปจาก กุศล ผลบุญ

ส่วนมาร  ทำตรงข้ามกับ ศาสดา  แม้นศาสดา ยังตาย  ด้วยมาร   

พระพุทธเจ้า ในพระบาลี มีบอก ว่า มารทูลเชิญ ให้ท่านเข้าปรินิพพาน  ละสรีระร่างกาย  คือ  ตายจริง ๆ

พระเยซู  ในพระไบเบิล  บอกว่า ทรงตายบนไม้(กางแขน)กางเขน  ถูกทรมานจนตาย  ในไบเบิล จะมีบอกว่า ตายด้วยฝีมือ ซาตาน ไหม ?

ผู้ขัดขวางการสอนเผยแพร่พระธัมมวินัย  อันเป็น ไปเพื่อนำจิตใจ  ไปสูงขึ้น  พ้นจาก บาปอกุศล
เรียก ว่า มาร ซาตาน ไซตอน 
ไม่ว่า จะแสดงตนมาใน รูปแบบไหน  เป็น  ทิพย์ อย่างในพระบาลี  หรือ  ตัวเป็น คน  อย่างในพระไบเบิล

ต้องรบกวน คุณชื่นชม ฯ  ช่วยนำเรื่องพระเยซูฟื้นจากการตายบนไม่กางแขน  ลอยกลับสวรรค์ เบื้องบน มีที่มาจาก บทใด ของ ไบเบิล ?

ญาติธัมม์ จะได้รู้มากกว่าเดิม  มีผมด้วยคน  ยิงฟันยิ้ม
สวัสดี มีชัย     

ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 12:35:51 »

หลังจากฟื้นคืนพระชนม์ พระองค์ทรงปรากฏพระองค์อยู่กับเหล่าสาวก เป็นเวลาถึง 40 วัน หลังจากนั้นพระองค์ถูกรับขึ้นไปสู่สวรรค์ต่อหน้าต่อตาสาวกทั้งหลายมากมาย  ในหนังสือกิจการ 1:3-9 ได้บันทึกตรงนี้เอาไว้ค่ะ

ส่วนเรื่องที่พระเยซูทรงไถ่บาปแทนเรานั้นเป็นความจริงค่ะ เพราะพระเยซูทรงตรัสเอง
แล้วแต่คุณว่าจะเลือกเชื่อมนุษย์ หรือเชื่อใคร  การไถ่บาปเป็นข่าวดี และเป็นของขวัญ

หนูไม่ได้เป็นพยานให้กับศาสนา แต่เป็นพยานให้กับพระเยซู ผู้ที่จะไถ่ความบาป ให้กับคนที่คิดว่าตัวเองไม่ใช่คนดี  เป็นทุกข์ในใจลึกๆ ชีวิตมืดแปดด้าน จะทรงช่วยคนเหล่านี้  

คนป่วยต้องการหมอ  พระเยซูเป็นหมอค่ะ        

หนูเป็นแค่เด็กอายุ 22 ไม่อาจตอบคำถามอะไรได้มาก ถ้าอยากทราบเรื่องราวให้มากกว่านี้ ลองศึกษา พระคำภีร์ดูเองค่ะ                                                 
                   พระเจ้าอวยพรค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 12:39:51 โดย ชื่นชม ยินดี » IP : บันทึกการเข้า
nantong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 19:45:51 »

ไหว้สา

ผม กล้าบอก ว่า มาร  มันห้ามมนุษย์ ให้ ทำการกุศล  ไม่ให้เชื่อ ในพระศาสดา  ของ  ศาสนาต่าง ๆ
ระวัง คุณชื่นชม  ยินดี  หลงเชื่อตาม  คำสอน ที่ มารมาหลอกเอาไว้  ให้เขว  ไปจาก คำพระเจ้า

จาก  ผู้สัทธา ใน พระยะโฮวา  จะกลายเป็น  สาวกลูสิเฟอร์  ! ! !    5  5  ฮิ้ว
อาเมน  สาธุ

Samuel
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 18:39:52 »

น่าสนใจดีครับ มีท่านอาจารย์ใหญ่ ผู้รอบรู้ มาช่วยขยับ

ผมเองก่อนนั้นสนใจไม่น้อยกับเรื่องงานวันคริสตมาส  แต่เนื่องจากเรียนรู้มาอาจจะไม่เยอะ  แต่ก็พอทราบว่า แท้จริงวันคริสตมาส เป็นวันไหนแน่ ไม่มีใครทราบ แต่ว่ามีอยู่จริง

พระคริสต์ไม่ได้เป็นเพียงตำนานเล่าขาน ให้พาคนเข้าไปหาศาสนา แต่คนศรัทธาเขา ก็พากันตั้งองค์กรศาสนาขึ้นมา  แต่ผมไม่ได้ไปอยู่โบสถ์หรอกครับ เบื่อแล้ว  อยู่แต่บ้าน

หากมีใครที่ถูกผี หรือวิญญาณร้ายรบกวน  ผีมาขอให้เลี้ยงโน้นเลี้ยงนี่ น่ารำคาญ  หรือถูกวิญญาณรบกวน หากเบื่อที่จะไปเสียค่ายกครู ค่าหัวหมู หัวไก่ บูชาผี บุชาหมอผี ก็มาปรึกษาผมได้ครับ ผมอยู่หน้าตลาดศรีทรายมูล  ใกล้ๆ บิ๊กซีนี่เอง (สี่แยกอิซุซุ คือทางเข้าไปเวียงชัยป

ใครสักของ ลงองค์ ทรงเจ้า ลงน้ำมัน ลง ณ หน้าทอง  สักของในที่ลับ  สาริกา แล้วถูกเจ้าหรือองค์ทำร้าย รบกวน ของที่รับไว้รบกวน ขึ้นบ่อย  เด็กร้องไห้กลางคืน ปวดหัว  ปวดท้องยามวิกาล  ไม่ให้มีความสุข  สุขภาพแย่ สามวันดีสี่วันป่วย  ไม่เป็นอันทำการทำงาน ต้องไปหาหมอ ต้องกินยา จนหมอจำหน้าได้ ลองมาหาพระเจ้าดูสิครับ  ท่านไม่ต้องเสียอะไรมาก นอกจากเวลานั่งฟังนิดหน่อย  เอาแต่หัวใจอยากหายมาก็พอ

หากท่านถ่อมใจยอมฟังผมอธิษฐานสักไม่กี่นาที  มาลองดูว่า ผีมันจะแน่กว่าพระเจ้าหรือเปล่า  

เรื่องนี้ ศาสนาคริสต์ส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยมีใครอยากทำหรอก เพราะทำแล้วก็ไม่ได้อะไร  แถบสร้างปัญหาให้กับตนเอง เสียเวลาทำ  เพราะคนอยากเอาแค่หาย แต่ไม่อยากเอาศาสนา  อีกอย่างเพราะพวกคริสต์เขาไม่มีคาถากันผี  แต่ผมน่ะเคยปราบผีมาหลายสิบตัวอยู่ จนไม่มีความกลัวผีอยู่เลย ไม่ว่าจะเป็นผีระดับไหน ก็ไม่กลัว  ถ้ามันรบกวนคน แล้วคนอยากให้เอาออก ก็ออกได้ครับ  และไม่บังคับขืนใจให้เข้าเป็นสมาชิกศาสนาด้วย

สำหรับผม ขอตั้งปณิธานจะต่อสู้กับทั้งผี ทั้งเจ้า ทั้งองค์ทุกตัว ที่ใครถูกรบกวนแล้ว เสียค่าบริการไปเยอะไม่ออก ลองมาดูนะครับ   ลองตรองดูเถอะครับ ถ้าผีมันเก่งจริงมันคงหากินเองได้ ทำไมต้องไปรบกวนขอกินจากคนละครับ

ใครอยากหาย อยากหลุดพ้นจากอำนาจผีรบกวน ผมจะพยายามช่วยให้ท่านหลุดเอาบุญครับ  แต่ไม่ใช่ด้วยเวทย์มนต์ หรือพลังจิตนะครับ  ผมมีวิธีก็แล้วกัน

บ้านผมอยู่หน้าตลาดศรีทรายมูลครับ ป้ายก็ใหญ่เบ๋อเริ๋ม แต่เบอร์โทรเปลี่ยนแล้วครับ
ใช้ เบอร์นี้ ครับ 09 2206 2207  กรุณาติดต่อนานๆ หน่อย  

ห้ามโทรกวนให้ไปขับผีตอนกลางคืนตอนกำลังนอนนะครับ   ผมไม่มีบริการ ออกนอกสถานที่ครับ ไม่ค่อยมีเวลางานยุ่งครับ  และผมไม่ได้ทำเป็นอาชีพ ทำเพื่อสร้างกุศลให้คนรับเคราะห์กรรมได้หลุดพ้น  ทำเพื่อประกาศว่าพระเจ้าใหญ่กว่าผีครับ  

อ.ซามูเอล  ยินดีบริการ ขับผีครับ
ฉายา The Exocist C8

บรรณาธิการ www.idmt.org

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 19:37:03 โดย Samuel » IP : บันทึกการเข้า
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 18:54:32 »

น่าสนใจดีครับ มีท่านอาจารย์ใหญ่ ผู้รอบรู้ มาช่วยขยับ

ผมเองก่อนนั้นสนใจไม่น้อยกับเรื่องงานวันคริสตมาส  แต่เนื่องจากเรียนรู้มาอาจจะไม่เยอะ  แต่ก็พอทราบว่า แท้จริงวันคริสตมาส เป็นวันไหนแน่ ไม่มีใครทราบ แต่ว่ามีอยู่จริง

พระคริสต์ไม่ได้เป็นเพียงตำนานเล่าขาน ให้พาคนเข้าไปหาศาสนา แต่คนศรัทธาเขา ก็พากันตั้งองค์กรศาสนาขึ้นมา  แต่ผมไม่ได้ไปอยู่โบสถ์หรอกครับ เบื่อแล้ว  อยู่แต่บ้าน

หากมีใครที่ถูกผี หรือวิญญาณร้ายรบกวน  ผีมาขอให้เลี้ยงโน้นเลี้ยงนี่ น่ารำคาญ  หรือถูกวิญญาณรบกวน หากเบื่อที่จะไปเสียค่ายกครู ค่าหัวหมู หัวไก่ บูชาผี บุชาหมอผี ก็มาหาผมได้ครับ ผมอยู่หน้าตลาดศรีทรายมูล 

ใครสักของ ลงองค์ ทรงเจ้า ลงน้ำมัน ลง ณ หน้าทอง  สักของในที่ลับ  สาริกา แล้วถูกเจ้าหรือองค์ทำร้าย รบกวน ของที่รับไว้รบกวน ขึ้นบ่อย  เด็กร้องไห้กลางคืน ปวดหัว  ปวดท้องยามวิกาล  ไม่ให้มีความสุข  สุขภาพแย่ สามวันดีสี่วันป่วย  ไม่เป็นอันทำการทำงาน ต้องไปหาหมอ ต้องกินยา จนหมอจำหน้าได้ ลองมาหาพระเจ้าดูสิครับ  ท่านไม่ต้องเสียอะไร เอาแต่หัวใจอยากหายมาก็พอ

หากท่านถ่อมใจยอมฟังผมอธิษฐานสักไม่กี่นาที  มาลองดูว่า ผีมันจะแน่กว่าพระเจ้าหรือเปล่า 

เรื่องนี้ ศาสนาคริสต์ส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยมีใครอย่างทำหรอก เพราะพวกคริสต์เขาไม่มีคาถากันผี  แต่ผมนะปราบผีมาเยอะ จนไม่มีความกลัวผีอยู่เลย ไม่ว่าจะเป็นผีระดับไหน ก็ไม่กลัว  ถ้ามันรบกวนคน แล้วคนอยากให้เอาออก ก็ออกได้ครับ

สำหรับผม ขอตั้งปณิธานจะต่อสู้กับทั้งผี ทั้งเจ้า ทั้งองค์ทุกตัว ที่ใครถูกรบกวนแล้ว เสียค่าบริการไปเยอะไม่ออก ลองมาดูนะครับ   ลองตรองดูเถอะครับ ถ้าผีมันเก่งจริงมันคงหากินเองได้ ทำไมต้องไปรบกวนขอกินจากคนละครับ

ใครอยากหาย อยากหลุดพ้นจากอำนาจผีรบกวน ผมจะพยายามช่วยให้ท่านหลุดเอาบุญครับ  แต่ไม่ใช่ด้วยเวทย์มนต์ หรือพลังจิตนะครับ  ผมมีวิธีก็แล้วกัน

บ้านผมอยู่หน้าตลาดศรีทรายมูลครับ ป้ายก็ใหญ่เบ๋อเริ๋ม แต่เบอร์โทรเปลี่ยนแล้วครับ
ใช้ เบอร์นี้ ครับ 09 2206 2207  กรุณาติดต่อนานๆ หน่อย 

ห้ามโทรกวนให้ไปขับผีตอนกลางคืนตอนกำลังนอนนะครับ   ผมไม่มีบริการ ออกนอกสถานที่ครับ ไม่ค่อยมีเวลางานยุ่งครับ  และผมไม่ได้ทำเป็นอาชีพ ทำเพื่อสร้างกุศลให้คนรับเคราะห์กรรมได้หลุดพ้น  ทำเพื่อประกาศว่าพระเจ้าใหญ่กว่าผีครับ 

อ.ซามูเอล  ยินดีบริการ ขับผีครับ

บรรณาธิการ www.idmt.org

ฟรีก่อครับ  !!!!

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
nantong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2013, 11:34:41 »

ไหว้สา
พระพุทธเจ้า  พระปัจเจกพุทธเจ้า พระ(อริยบุคคล) พระเจ้า  เทพเจ้า  เจ้า  แม้ กระทั่ง ผี   ใหญ่กว่า     >>>>  ซาตาน  มาร  ลูสิเฟอร์ 

ผี คือ ผู้แสวงหาแดนเกิด  คือ  สัมภเวสี     
ผู้ยังไม่นิพพาน  ไม่ว่า จะ ได้รับการ เรียกให้เป็น พระเจ้า พระ  องค์  หรือ  ผี  คือ สัมภเวสีทั้งมวล

ผู้ประกาศตน เป็น ศัตรู กับ พระศาสดา  พระเจ้า เทพเจ้า  เจ้า อรูปพรหม  พรหม  เทวดา ครุฑ  นาค มนุษย์  อมนุษย์ 
ผู้ขาดเมตตา  อาฆาตมาดร้าย  จิตโหดเหี้ยม ไม่เคารพพระธัมมวินัย พระไตรปิฏก คัมภีร์ไบเบิล  พระอัลกุรอาน
เขาเหล่านี้  อาจอ้างนามพระเจ้า นามนักบุญ    แต่ ข้างในอาจ  คือ สาวกมาร  ลูสิเฟอร์  ซาตาน  ไซตอน  เราจะรู้ ใจ ที่ ซ่อนอยู่ข้างใน ได้หรือ ?

หนานธง  ไม่ขับผีในฝ่ายกุศล  แต่  อยากขับมาร  ซาตาน  ผีชั่วร้าย  จาก  จิตใจตัวเราเอง
แนะนำ  ให้ญาติธัมม์  ขับมารผีร้าย ในใจตัว ด้วยเช่นกัน

ทำเอง โดย การคิดดี  พูดดี  ทำดี     ดียามใด  คือ บุญ กุศล คือ พระ  พระเจ้า  ในยามนั้น
ผีร้าย  มารเลว ออกไปใน ขณะดี อยู่กับเรา  แต่ เลวยามใด  มารสิงทันที

หนาน ขอ  ประกาศสนับสนุน ให้ญาติธัมม์ เป็น มิตร กับ ฝ่ายเทพ พระศาสดา พระเจ้า  ผีสางเทวดา อนุษย์  มนุษย์ ใน ฝ่ายกุศล   
เป็น  ศัตรู กับ ฝ่ายมาร ซาตาน  ไซตอน  ลูซิเฟอร์  ฝ่ายอกุศล 

ผู้เบียดเบียน  สัตว์อื่นอยู่  ไม่ชื่อว่า  เป็น  สมณะเลย 

สมณะ  คือ  ผู้สงบ ระงับ  มีเมตตาจิต  เมตตาธัมม์  มีจิตใจกว้างขวาง   จิตใจไม่แคบ  เป็น ผู้ทำงาน เพื่อ เบื้องบน คือ  ฝ่ายกุศลธัมม์

ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ   ยิงฟันยิ้ม   ผู้ทำงานให้เบื้องบน  ต้องระวังมาร  มาหลอกใช้  โดย  ไม่รู้ตัว   ฮืม

สาธุ  สวัสดี
จาก  หนานธง  081  777  51  76    kengkabheng@gmail.com

ไม่เชื่อ  ไม่ชอบ  ไม่ช่วย  ชิงชัง  ไม่ต้องติดต่อ เสวนา

nantong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2013, 00:47:06 »

ไหว้สา

ผู้กำจัด สัตว์อื่น  ไม่ชื่อว่า  เป็น  สมณะ เลย 

ผู้ทำงาน เพื่อ เบื้องบน  เพื่อ ฟ้า เพื่อ พระศาสดา  เพื่อ พระเจ้า  ย่อม ทำตามพระเจ้า พระศาสดาเจ้า  ไม่กระหาย ที่จะจ้อง  ทำลายสัตว์อื่นใด

พระเจ้า ทรง เมตตา แม้กระทั่ง ซาตาน  ไซตอน ลูซิเฟอร์

พระเจ้า  ทรงมี อำนาจ  อย่างแท้  อย่างจริง       เป็น เจ้าของ อำนาจจริง

ซาตาน  ได้รับ  พลานุภาพ  จาก  พระเจ้า  ได้อำนาจ จาก พระเจ้า  แต่  มันโมโห คือ  มีความหลง      หลง ว่า อำนาจ  เป็น  อำนาจ ของ  ของกู

มาร ซาตาน ได้เป็น  ตัวแทน ของ  พระเจ้าแต่  เสือก อยากเป็น  พระผู้เป็นเจ้า  สาาาาาาา เอง                                       

พระพุทธศาสดาเจ้า หรือ พระบุตร  ของ  พระเจ้า ( พระเจ้า  คือ  พระสัทธัมม์  หรือ WORD )  คือ  พระคริสตศาสดาเจ้า  ก็ยังทรง  ถูก  พระยามาร  ลูสิเฟอร์  ซาตาน  ไซตอน  กราบทูล รับ  อาราธนา  สละพระชนมชีพ

หน้า: [1] พิมพ์