เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:30:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  One man Show: ขอหลบไปพักกับทริปหนาวๆ เหงาๆ ^^
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน One man Show: ขอหลบไปพักกับทริปหนาวๆ เหงาๆ ^^  (อ่าน 9675 ครั้ง)
kwannaruk
ชั้นประถม
*

pet lover

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2011, 19:51:08 »

ไปคนเดียวจริงๆๆหรือเนี่ย สุดยอดเลยค่ะ
ใช้กล้องอะไรถ่ายหรือค่ะ ฝีมือสุดยอด..
มีขาตั้งกล้องด้วยใช่หรือเปล่า
ขอชมด้วยใจเลยว่าสวยสุดๆๆ
เออ.ปล.น่าจะมีนางแบบด้วยสักคน จะได้ไม่เหงา..
จะสมบูรณ์แบบสุดๆๆไปเลย
^อยากขี้เหล่^
มัธยม
**

ฮ่าตึงว่าละหนา!!???

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2011, 11:07:00 »

เป็น trip เดินทางที่แสนพิเศษจริง ๆ ค่ะ ขอบคุณที่นำมาให้ชม ประทับใจทุกรูป และหวังว่า ครั้งหนึ่งในชีวิต ก็อยากจะมี trip ที่แสนพิเศษแบบนี้บ้างค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณนะคร้าบบบบ ต้องลองครับทริปดีๆ มันส์ๆ แบบนี่หาได้ถ้าใจเราพร้อมที่จะออกเดินทางครับ

อยากไปดอยบ่อบ้างจัง พอจะบอกเส้นทางหน่อยได้ไหมครับผม  ยิ้มเท่ห์
ผมเดินทางจากตัวเมืองเชียงรายไปทางสะพานแม่ฟ้าหลวงตรงค่าย รด. อ่ะครับ(ใช่ชื่อสะพานนี่หรือเปล่าไม่รู้) ขับตามทางไปเรื่อยๆ อ่ะครับ จะเจอป้ายน้ำตกห้วยแม่ซ้ายตามป้ายไปเรื่อยๆ ครับไม่ไกลครับ และก่อนถึงน้ำตกห้วยแม่ซ้าย ทางด้านซ้ายมือจะมีป้ายบอกทางไปบ้านยะฟูอยู่อ่ะครับเลี้ยวซ้ายตามป้ายบ้านยะฟูไปเลยครับ ซึ่งทางขึ้นบ้านยะฟูจะเป็นทางรุกรังแบบในภาพอ่ะครับ ก็ขับรถระมัดระวังกันหน่อยนะครับ ไปไม่ยากครับ  ยิงฟันยิ้ม

พูดได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ นับถือจริงๆรูปแต่ละรูปสวยๆทั้งนั้นแถมบรรยายได้สนุกจริงๆ เยี้ยมไปเลย ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับ

คำบรรยายประกอบรูปภาพอ่านแล้วสนุกน่าติดตาม เหมือนได้นั่งข้างๆไปด้วย ยิงฟันยิ้ม

เจ้าของกระทู้อารมณ์ดีน่าจะไปทำเป็นนิตสารรีวิวแหล่งท่องเที่ยวได้เลยนะครับ

ขอบคุณที่นำทริปดีๆมาให้ชม
งั้นคราวหน้าต้องนั่งไปข้างๆ กันแล้วหล่ะคร้าบบบ อิอิ

ไปคนเดียวจริงๆๆหรือเนี่ย สุดยอดเลยค่ะ
ใช้กล้องอะไรถ่ายหรือค่ะ ฝีมือสุดยอด..
มีขาตั้งกล้องด้วยใช่หรือเปล่า
ขอชมด้วยใจเลยว่าสวยสุดๆๆ
เออ.ปล.น่าจะมีนางแบบด้วยสักคน จะได้ไม่เหงา..
จะสมบูรณ์แบบสุดๆๆไปเลย
ไปคนเดียวครับทริปนี่ไปมี Kiss-X (400D) เป็นอาวุธครับส่องผ่านเลนส์ก็มี
+ Canon 17-35 F2.8 (อันนี่เก็บมุมกว้างๆ)
+ Canon 100 F2.8 Micro (อันนี่เผื่ออยากละลายหลังบ้างอารายบ้าง  ยิงฟันยิ้ม)
+ Tamron 28-300 F(เท่าไรอ่ะ --")
+ Flash 580EX ตัวเก่า (เก็บบรรยากาศวงเหล้าซะศ่วนใหญ่ 555+)
สุดท้ายทริปนี่ยกให้ "ขาตั้งกล้องเลยครับ" ถ้าไม่มีเจ้านี่ทริปนี่ผมคง "ไม่มีตัวตน"  ยิ้มกว้างๆ

นางแบบคิดว่าจะหาเอาข้างหน้าครับ ไม่มีนางแบบตัวใหญ่มีแต่นางแบบตัวน้อยๆ ที่พอได้  ยิงฟันยิ้ม

สุดท้าย สวัดดีปีใหม่เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนคร้าบบบบบบบบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หยอยคุง
ระดับ :ป.โท

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2011, 22:18:19 »

อยากไปแบบนี้บ้าง.............
ท่าจะม่วน..แต้ๆ.............

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
มัธยม
**

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2011, 16:19:22 »

อยากไปแบบนี้บ้าง.............
ท่าจะม่วน..แต้ๆ.............

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ม่วนคักๆ

มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2011, 13:26:23 »

ทำไมลิ้งค์รูปมันหายไปอ่ะ ต้องมาอัฟใหม่ ใครมีลิ้งค์รูปที่อยู่ได้นานๆ มั้งครับ ขอหน่อย

anothai
เตรียมอนุบาล
*

เหนื่อยนักก็พัก"เพื่อ"ก้าวต่อไป..

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2011, 10:56:54 »

ประทับใจมากเลยค่ะกับภาพ ขอบคุณนะค่ะที่แบ่งปัน
มีโอกาสอยากไปซักครั้งค่ะ ยิ้มเท่ห์
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2011, 02:14:22 »

เหมือนได้นั่งไปแอ่วโตยเลยเจ้าภาพสวยงามขนาดเจ้าและบรรยากาศก็น่าแอ่วมากเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
nataann
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 20:02:45 »

เคยไปเที่ยวละแวกนี้มาเกือบหมดสมัยเรียนที่กำแพง
เห็นภาพแล้วหวนคิดถึงถนนสายฝั่งตะวันตก
ถ่ายภาพสวยจริงๆ

วันหลังขอเกาะล้อไปด้วยเน้อ
มัธยม
**

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 17:02:21 »

ประทับใจมากเลยค่ะกับภาพ ขอบคุณนะค่ะที่แบ่งปัน
มีโอกาสอยากไปซักครั้งค่ะ ยิ้มเท่ห์
ทริปหน้าเจอกันจังหวัดน่านเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 17:02:38 »

เหมือนได้นั่งไปแอ่วโตยเลยเจ้าภาพสวยงามขนาดเจ้าและบรรยากาศก็น่าแอ่วมากเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณคร้าบบบบ

มัธยม
**

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 17:03:04 »

เคยไปเที่ยวละแวกนี้มาเกือบหมดสมัยเรียนที่กำแพง
เห็นภาพแล้วหวนคิดถึงถนนสายฝั่งตะวันตก
ถ่ายภาพสวยจริงๆ

วันหลังขอเกาะล้อไปด้วยเน้อ
ที่นั่งยังเหลือๆ ครับ รอบหน้าหาเพื่อนไปด้วยจะได้ไม่เหงาๆ อีกครับ

LittlePrincess
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 17:37:31 »

ชอบ(เจ้าของ)รูปทุกรูปเรย รูปสวยจิงๆๆ  ยิ้มเท่ห์ อิอิ
มัธยม
**

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 15:34:20 »

ชอบ(เจ้าของ)รูปทุกรูปเรย รูปสวยจิงๆๆ  ยิ้มเท่ห์ อิอิ
ในวงเล็บนิ อ่านผ่อแปลกๆ หน่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

LittlePrincess
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 22:04:15 »

ในวงเล็บนิ อ่านผ่อแปลกๆ หน่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ขำๆๆคะ (แต่แอบคิดเล็กๆ 555)
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2011, 22:40:52 »

เป็นทริปที่เล่าเรื่องราวได้พิเศษจริงๆค่ะ เหมือนได้ไปเที่ยวเลย รูปก้สวยมากๆ บรรยายเรื่องราวของท้องถิ่นได้ดีจริงๆค่ะไม่เคยไปเที่ยวแถบๆนี้ ขอบคุณ จขกท.ค่ะ
มัธยม
**

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 13:28:27 »

ขำๆๆคะ (แต่แอบคิดเล็กๆ 555)
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เป็นทริปที่เล่าเรื่องราวได้พิเศษจริงๆค่ะ เหมือนได้ไปเที่ยวเลย รูปก้สวยมากๆ บรรยายเรื่องราวของท้องถิ่นได้ดีจริงๆค่ะไม่เคยไปเที่ยวแถบๆนี้ ขอบคุณ จขกท.ค่ะ
หนาวนี่เจอกันอีกแน่ครับ  ยิงฟันยิ้ม

krirung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 17:00:36 »

เจ๋ง สุดยอดแห่งทริปท่องเที่ยวประจำปีเลยครับ ภาพถ่ายแต่ละใบสวยงาม มุมกล้องสวยมากๆครับ ภาพแต่ละภาพทำเป็นโปสการ์ดได้เลยนะครับ
ปล.ชอบภาพถ่ายที่แม่ฮ่องสอนมากๆครับภาพถ่ายงดงาม ได้บรรยากาศสุดยอดครับ
tiwly-pg
ชั้นประถม
*

~คนสร้างภาพ ภาพที่ทำให้โลกสวยงาม~

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 17:05:55 »

โอโห่ ผมชอบมากเลย แบกเป้ใบเดียว ไปเที่ยวทั่วไทย
jeww
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 19:18:50 »

ขอบคุณภาพสวๆๆ นะครับ...ปลายปี จะขอตามรอย มั่ง เจ๋ง
มัธยม
**

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 10:26:29 »

เจ๋ง สุดยอดแห่งทริปท่องเที่ยวประจำปีเลยครับ ภาพถ่ายแต่ละใบสวยงาม มุมกล้องสวยมากๆครับ ภาพแต่ละภาพทำเป็นโปสการ์ดได้เลยนะครับ
ปล.ชอบภาพถ่ายที่แม่ฮ่องสอนมากๆครับภาพถ่ายงดงาม ได้บรรยากาศสุดยอดครับ

โอโห่ ผมชอบมากเลย แบกเป้ใบเดียว ไปเที่ยวทั่วไทย

ขอบคุณภาพสวๆๆ นะครับ...ปลายปี จะขอตามรอย มั่ง เจ๋ง

ขอบคุณครับทุกท่าน หลังๆ ไปอีกหลายทริปแต่ไม่ได้เอาลงเลยครับ แหะๆ

หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์