เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:57:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  มี ใครเสนองาน ที่รับงานไปทำที่บ้าน บ้างคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มี ใครเสนองาน ที่รับงานไปทำที่บ้าน บ้างคับ  (อ่าน 1574 ครั้ง)
น.นกเค้าแมว
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:23:40 »

หา งาน ไม่ค่อยเจอเลย  ช่วยเสนอ งานให้ผมที ช่วยผม หน่อยนะครับ
อยากได้งาน แบบ รับงานกลับไปทำที่บ้าน หรือ ทำ งาน บนเน็ต ก็ได้ครับ
hackerhell
ชั้นประถม
*

นกน้อยสร้างรังแต่พอตัว

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:26:46 »

ขอด้วยคนเน้อ
น.นกเค้าแมว
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2010, 10:51:54 »

อืม ไม่มีใครให้งานบ้าง เลย หรือ นี่ T^T มีใครให้งานแบบรับไปทำที่บ้านบ้าง หรืออย่างอื่นก็ได้ ช่วยทีค้าบ
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2010, 11:13:00 »

อืม ไม่มีใครให้งานบ้าง เลย หรือ นี่ T^T มีใครให้งานแบบรับไปทำที่บ้านบ้าง หรืออย่างอื่นก็ได้ ช่วยทีค้าบ

มีแต่งานการตลาดสนป่าวจ๊ะ
เทพบุตรเ้กิบกี๊บ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2010, 11:21:18 »

ผมสนครับ   ผมเป็นนักศึกษา  อยากได้งาน  พาร์ทไทม์อ่าครับ  ไม่รู้ว่ามีกันมั่งไหม  ตอนนี้ผมเรียนสาขาคอมอยู่  ปวส.2แล้วคับ

Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2010, 11:28:04 »

ผมสนครับ   ผมเป็นนักศึกษา  อยากได้งาน  พาร์ทไทม์อ่าครับ  ไม่รู้ว่ามีกันมั่งไหม  ตอนนี้ผมเรียนสาขาคอมอยู่  ปวส.2แล้วคับ

ออกตลาดได้ป่าวคับถ้าได้เข้ามาคุยกันได้ที่ออฟฟิศพี่นะ
น.นกเค้าแมว
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2010, 04:52:15 »

การตลาดคง ไม่ไหว อ่ะครับ สายนี้ไม่เคยทำ ครับ ผมจบแค่.ม6เอง T^T
รอต่อไป... ใครมีงาน ขอหน่อยค้าบ ช่วยเสนอทีนะค้าบ งานแบบไหนก็ได้ลองเสนอให้ผมหน่อยค้าบ รออยู่ค้าบ
Thip Design
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 22:58:48 »

ขอด้วยคนนะ หารายได้เสริม

ThipDesign
Network & Web Design, CCTV
รับทำและออกแบบกล่องกระดาษ, กล่องบรรจุภัณฑ์, เว็บไซต์, ฉลากสินค้า, สติ๊กเกอร์ ติดต่อ 086-6718402
http://www.phayaocenter.com/forums/index.php?topic=34721.0
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 00:16:45 »

สนใจตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ  ไม่ให้ขายอาหารเสริม ไม่ให้ขายยาลดน้ำหนัก ไม่ใช่ลูกโซ่ ลองสอบถามได้ค่ะ  ทำไม่ทำว่ากันอีกทีค่ะ ยิงฟันยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=27688.0
Palm_Heep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 06:22:38 »

ลองโทมาคุยกับผมก่อนก็ได้ครับ ถ้าสนใจติดต่อมาทางPm ขอโทดด้วยที่ไม่ได้ลงเบอร์ ไว้อธิบายให้แต่ขอคนที่สนใจจิงๆน่ะครับ เพราะตอนนี้ผมวุ่นกับการทามบ้านให้เป็นProduction House และความจิงคนมีอยู่แร้วแต่ติดสบายกานไปหน่อย(ทามกับเพื่อนๆ) และถ้าทามงานดีมีคบยาวครับ เพื่อนผมบางคนยางไม่จบ ตอนนี้งานที่ทำมีCAI5ชิ้น (เชียงราย1,เชียงใหม่4,เพรชบูณร์1) ออกแบบสิ่งพิมพ์ เด็กENg มน ,งานเลี้ยงรุ่นจปร.จังหวัดเชียงรายเมือ5-7สิงหาที่ผ่านมา(สไลด์ฟรีเซน3D,คุมภาพเคลือนไหว,ถ่ายรูป,ดนตรี,การแสดง),ถ่ยรูปตามงานต่างๆ เริ่มทามมาได้5เดือนแร้ว และมีงานที่ยังไม่ได้ทำอีก ถ้าเป็นโปรแกรมตระกูลADOBE  จะโปรแกรมรายก็ได้ สักหน่อยจะดีมากเรย ไม่ได้แต่ใส่ใจอยากเรียน
 มาจะสอนให้คอมที่บ้านมีเยอะ

ผมกำลังเปิดProduction Houseอ่ะครับ ใช้บ้านตัวเองแต่เป็นบ้านทาวเฮาส์ ตอนนี้รับงานประจำจากอาจารย์ที่เชียงใหม่และครูโรงเรียนอนุบาล และมีงานนอกจากต่างจังหวัดตลอดคับ แต่มันไม่แน่นอน มานจะมาก็มา ไม่มีพวกผมก็ไม่เดือดร้อนเพราะมีรายได้หลักอยู่แล้ว แต่ไม่ใช่ไม่รับงานนอกน่ะครับ รับแหละถึงได้คิดเปิด Production House จบ Multimedia มฟล.รุ่น1 ครับ งานจากข้างนอกมาจากพวกเพื่อนๆ ที่จบไปแระทามงานอยู่กทมและทางใต้กาน ความจิงมีคนเยอะอยู่แร้วครับ แต่ถ้าอยากได้งานและรายได้เสริม ผมสนับสนุนครับลองโทมาคุยคับ ผมให้ได้แต่ต้องได้งานน่ะคับ ผมจ่ายให้ก่อนยังได้แต่ผมกลัวเรื่องส่งงานช้า เพราะที่ทำ Production House ผมก็ไม่ได้จ้างใคร ก็เด็ก มฟล ที่จบกันมาแหละครับแต่งานพวกผมก็เกี่ยวกับทุกอย่างเรยคับ จะมี free copy ด้วย(เร็วๆนี้)แต่ต้องรอแต่งออฟฟิตให้เสดเพราะตอนนี้มานก็ยังดูเป็นบ้านอยู่เรย สั่งป้ายไฟ เตรียมติดประตูกั้นห้องทำงาน ก่ะให้เสดในสิ้นเดือนหน้า เพราะตอนนี้เริ่มทามเวปไม่ไดเรยเพราะถ่ายภาพไม่ได้(ของยังมะได้จัด มีแต่คอม อุปกรณ์เกี่ยวกับสายงามกองระเกะระกะไปหมด) PM มาคับ

ไว้รอบ้านกึ่งออฟฟิตเสดมะไหร่มีโฆษณาแน่ แต่เรารับงานถูกนาะ บางครั้งต้องเข้าใจว่าทามไมงานนี้ควรได้มากแต่ได้น้อย

พล่ามมากขอโทดทีครับ ^^ Multimedia technology and Animation เทคโนโลยีมัลติมีเดียและการสร้างภาพเคลือนไหว ส่วนมากถนัด3dแต่ทามได้ทุกงานใครสนใจก็ติดต่อมานะ ที่มะอยากลงรายละเอียดเพราะตัวออฟยังไม่เสดครับ
หน้า: [1] พิมพ์