เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:27:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ไปดูช้างที่บ้านกระเหรี่ยงรวมมิตร
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ไปดูช้างที่บ้านกระเหรี่ยงรวมมิตร  (อ่าน 2521 ครั้ง)
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2009, 17:04:41 »

วันนี้ลองไปอัพเดทบรรยากาศ ปางช้างบ้านกระเหรี่ยงรวมมิตรมาครับ สำหรับท่านที่ไม่เคยไป หมู่บ้านกระเหรี่ยงรวมมิตรอยู่ที่ ต.แม่ยาว อ.เมือง จ.เชียงราย ห่างจากตัวเมืองไปประมาณ 20 กิโลเมตร ใครอยากจะไปขี่ช้าง หรือดูช้างต้องไปที่นี่ครับ

ป้ายบอกทาง จะมีบอกเป็นระยะ ไม่ต้องกลัวไปไม่ถูกครับ  ยิงฟันยิ้ม

ร้านขายของฝาก ของที่ระลึก

ไปดูช้าง ก็เลยมีแต่ช้างให้เห็นครับ ยิงฟันยิ้ม

ซื้ออาหารให้ช้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 19:25:07 โดย ap.41 » IP : บันทึกการเข้า

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2009, 17:08:58 »

ไปวันนี้นักท่องเที่ยวไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ครับ

มีเรือไว้คอยบริการนำเที่ยวด้วยครับ

น่าัรักดีครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
WH_Y
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2009, 17:41:47 »

ไปมาหลายเดือนแล้วเหมือนกันค่ะ นักท่องเที่ยวไม่ค่อยจะมีเหมือนกันค่ะ..
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2009, 18:32:33 »

ช้างที่รอให้บริการนักท่องเที่ยวใช้บริการครับ

อัตราค่านั่งช้าง ชั่วโมงละ 400 บาท ครึ่งชั่วโมง 200 บาท

ิวิวแม่น้ำกก

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2009, 18:56:32 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ....ช้างเยอะดีจัง..ท่านเวปฯได้ขี่ช้างเที่ยวรึเปล่าครับ.. ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2009, 19:32:14 »

ช่วงปลายปีนักท่องเที่ยวคงเยอะนะครับ

Manual
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2009, 19:55:24 »

ไม่ว่ากี่ครั้ง ที่นี่ก็เป็นที่เอ่ยถึงของทุกคน
  เห็นภาพสวยๆๆแล้วอยากไปทันทีครับ
   ...สักวันคงไปเที่ยวครับ
WH_Y

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2009, 20:45:48 »

.คิดว่าแอดมินโพสต์หมดแล้วเสียอีกค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ ..ปาด..ค่ะ ยิ้ม
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2009, 23:28:29 »

.คิดว่าแอดมินโพสต์หมดแล้วเสียอีกค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ ..ปาด..ค่ะ ยิ้ม
บ่เป็นหยังครับ พอดีกำลังโพสอยู่ แล้วมีธุระไปข้างนอกด่วน เลยกลับมาโพสทีหลังครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ....ช้างเยอะดีจัง..ท่านเวปฯได้ขี่ช้างเที่ยวรึเปล่าครับ.. ยิงฟันยิ้ม
งานนี้ไม่พลาด ลองนั่งช้างเที่ยวชมหมู่บ้าน กลัวตกจับไว้แน่นเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ภาพนี้ถ่ายขณะอยู่บนหลังช้าง

ควาญช้างพาช้างลงน้ำกก

ปิดท้ายด้วยภาพนี้ ช้างเคลื่อนไหวตลอดถ่ายภาพยากครับ

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2009, 09:38:49 »

เข้ามาดูรูปเพิ่มเติมครับ ใกล้ ๆ ช้างมีงูเหลือมตัวใหญ่ ๆ ให้อุ้มเล่นนี่ครับ ทางขวามือ ส่วนนักท่องเที่ยว ใกล้หน้าท่องเที่ยวของที่นี่แล้ว คงมีคนมาเที่ยวเยอะขึ้นครับ

ช.อิเล็กทรอนิกส์
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2009, 10:05:26 »

น่ารักยิ่งกว่าหมีแพนดาอีกคู่บ้านคู่เมืองของเรา

ช.อิเล็กทรอนิกส์
- ติดตั้ง-จานรับสัญญาณดาวเทียม
- แก้ไขติดตั้งระบบภาพหอพัก,โรงแรม
- ติดตั้ง-จำหน่ายกล้องวงจรปิด
- รับซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
0869158868Line id chawalit3570
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2009, 15:26:44 »

ถ้ามีโอกาสจะไปแอ่วผ่อสักวัน ยิงฟันยิ้ม ตกใจ

..............
หน้า: [1] พิมพ์