เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 17:43:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ปรึกษาเรื่องร้านอินเตอร์เน็ตและ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปรึกษาเรื่องร้านอินเตอร์เน็ตและ  (อ่าน 2590 ครั้ง)
Kunnoonaka
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 13:01:20 »

ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยน่ะคะ
ว่าถ้าจะเปิดร้านเน็ตทำไงบ้าง
ปัญหาผลกระทบ
รายรับ-รายจ่าย
ฯลฯ
ขอคำแนะนำชาวเชียงรายหน่อยน่ะค่ะ

โทร: 0837059659
Jajae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 13:23:43 »

คิดเหมือนกันเลยคะ...ลองถามๆดูก่อน อิอิ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 13:31:13 »

ร้านเน็ตหรือเกมครับ

ถ้าร้านเน็ตก็เน้นเรื่องงานออฟฟิซจำพวก word, excel ก็จะเสียค่าลิขสิทธิ์ในส่วนนั้นครับ

ถ้าเป็นร้านเกม ก็จะเสียค่าลิขสิทธิ์ในส่วนของร้านเกม

ส่วนตัวเครื่องก็ต้องประกอบให้เหมาะกับร้านที่เปิดอีกทีครับ (ตามงบประมาณ ถ้าต้องการสเปกคร่าวๆ บอกนะครับ เดี๋ยวจะลองจัด)

รายรับ
แน่นอนครับ หน้าร้านอย่างเดียว ก็แล้วแต่เราจะบริการ จะมีรับปริ้นงาน ขายขนมจุกๆจิกๆ ก็แล้วแต่

รายจ่าย ค่าไฟค่าเน็ตครับ แต่ช่วยแรกๆจะหนักมาก เพราะต้องจ่ายค่าลิขสิทธิ์บานตะไท ถ้าอยากเปิดแบบสบายใจ

อยากรู้เกี่ยวกับอะไรอีกถามได้เรื่อยๆครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 14:18:17 »

ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยน่ะคะ
ว่าถ้าจะเปิดร้านเน็ตทำไงบ้าง
ปัญหาผลกระทบ
รายรับ-รายจ่าย
ฯลฯ
ขอคำแนะนำชาวเชียงรายหน่อยน่ะค่ะ

ถ้าอยากเปิดจริง ๆ ก็ไปติดต่อหาหัวหน้าชมรมในโซนที่ต้องการเปิดครับ ดูว่ายังพอจะเปิดได้ไหม มันมีการขออนุญาตก่อนเปิดนะครับ ไม่ใช่ว่าจะเปิดตรงไหนที่ไหนก็ได้ ถ้าอนุญาตให้เปิดได้ก็จะได้ดำเนินการขออนุญาตเปิดร้านกับทางวัฒนธรรมจังหวัดต่อไป

ปัญหาผลกระทบนี่เรื่องอะไรครับ กว้างเกินไปตอบไม่ถูกครับ

รายรับ-รายจ่าย ก็แล้วแต่ร้าน แล้วแต่ทำเลครับ อย่างโซนหน้า ม.ราชภัฏ แข่งกันเรื่องราคากับสป็คเครื่อง ตอนนี้เหลือชั่วโมงละ 6-8 บาทเท่านั้น ค่าไฟ ค่าเช่า ค่าจ้างคนเฝ้า ฯลฯ แต่เขาก็อยู่กันได้ครับ

เรื่องลิขสิทธิ์นี่ว่าไปก็พูดลำบาก วินโดวส์เห็นมีโปรโมชั่นให้ซื้อ และว่าจะจับในวันนั้นวันนี้ ถึงวันนี้ก็ไม่เห็นโดนกันนะครับ แล้วแต่ลงทุนแล้วกันครับ ประเทศไทยเป็นประเทศเดียวที่มีโปรโมชั่นนี้ ก็แปลก ๆ ดี

อีกส่วนคือลิขสิทธิ์เกม หลายคนคิดว่าต้องจ่ายเยอะ แต่เกมฟรี ๆ มีเยอะพอแล้วครับ ลองไปดูในแต่ละร้านว่าเขาฮิตเกมอะไรกัน เกมที่ต้องจ่ายเงินยังมีอีกหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ แต่จะลงเกมอะไรต้องดูความนิยมของลูกค้าด้วย เพราะลิขสิทธิ์มันจ่ายแล้วจ่ายเลยครับ ร้านผมเล็ก ๆ เล่นแต่เกมเก่า ๆ พวก sf, audition, darkstory แค่นี้ครับ dota ไม่ได้ลง

สเป็กเครื่องในร้านก็ตามถนัดครับ เอาแรงพอประมาณ ไม่ต้องแรงมาก เน้นจำนวนเครื่องไว้จะดีกว่า

พอแค่นี้ก่อนแล้วกัน มีอะไรก็สอบถามได้อีกครับ

എ†น้องอิงอิง†എ
ระดับ ป.ตรี

jakgree3

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 08:54:19 »

เหมือนข้างบน
1.ติดต่อชมรมก่อนปรึกษาเขาดู
2.ขอใบอนุญาต ติดต่อวัฒนธรรมอำเภอครับ หรือเขาจะให้เข้าไป สนง.วัฒนธรรมในศาลากลางหลังเก่าเลยก็ไม่แน่ครับ ตอนนี้ใบอนุญาตออกให้ราย 5 ปีครับ สบายไม่ต้องกลัวตำรวจ ค่าใบอนุญาต1000 บาท
3. ก่อนทำข้อ 1-2 เช็คด้วยว่าจุดที่จะเปิดร้านอินเตอร์เน็ต สัญญาเน็ตเข้าถึงหรือเปล่า หากเป็นในตัวเมือง ตัวอำเภอก็ไม่มีปัญหาครับ
4.เปิดร้านเน็ตแล้ว แก้ไขเบื่องต้น ซ่อมคอมเองเป็นป่าวครับ หากไม่เป็นก็ลำบากหน่อยต้องจ้างช่าง เสียเงินเสียเวลาช้าครับ
5.ลิขสิทธเกมส์ ผมเปิดตอนแรกเสียแม่งทั้งหมด เยอะเหมือนกันครับ หลังๆๆมามีร้านเปิดที่บ้านอีก 2 ร้าน แชร์ลูกค้าไป ก็เลยยกเลิกลิขสิทธิหลัก ๆ ครับ เพื่อลดต้นทุน (เปิดในหมู่บ้าน)
6. ลิขสิทธ์วินโดร์ แบบ oem ราคาประมาณ 2000 นิด ๆๆ หรือเอาแบบหรือไม่ก็รอโครงการ เก็จ อิส ไร้ โครงการ 3 หรือ 4 5 6 ต่อไป ราคาโครงการประมาณ 1900 บาท ครับ
7.รายรับรายจ่าย ก็แล้วแต่ลูกค้าครับ อาจอยู่ที่โปรโมชั้นของเราด้วย หลักๆรายจ่ายมี.ค่าอินเตอร์เน็ต,ค่าไฟฟ้า,ค่าซ่อมบำรุง ร้านผมหากผมเฝ้าร้านเองก็ถือว่าไม่คุ้มคงปิดไปนานแล้วหละ พอดีให้แม่ช่วยเฝ้าขายกวยเตียวไปด้วย บัญชีลูกค้าจึงต้องใช้แบบจดเอาครับ เอาแบบใช้เครื่องเซิร์ฟเวอร์คิดเวลาคิดเงินไม่ได้ครับ
8.ในตัวเมืองเชียงราย ,ราชภัฏเขาแข่งขันกันสู่งครับ หากเปิดน้อยเครื่อง เปิดอำเภอรอบนอกจะดีกว่าครับ
9.ผลกระทบ อย่างร้านผม เด็กบางทีไปขโมยเงินมาครับ พ่อแม่มาซ้อมที่ร้านบ้าง
10. สำคัญ คนในอยากออก คนนอกอยากเข้าครับ ธุรกิจนี้

บริการสินเชื่อที่ดินไม่จดจำนองวงเงินไม่เกิน 200,000 บาท ดอก 1%ต่อเดือน081-8843765
@_ริวซึเกะคุง_@
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 23:08:22 »

เหมือนข้างบน
1.ติดต่อชมรมก่อนปรึกษาเขาดู
2.ขอใบอนุญาต ติดต่อวัฒนธรรมอำเภอครับ หรือเขาจะให้เข้าไป สนง.วัฒนธรรมในศาลากลางหลังเก่าเลยก็ไม่แน่ครับ ตอนนี้ใบอนุญาตออกให้ราย 5 ปีครับ สบายไม่ต้องกลัวตำรวจ ค่าใบอนุญาต1000 บาท
3. ก่อนทำข้อ 1-2 เช็คด้วยว่าจุดที่จะเปิดร้านอินเตอร์เน็ต สัญญาเน็ตเข้าถึงหรือเปล่า หากเป็นในตัวเมือง ตัวอำเภอก็ไม่มีปัญหาครับ
4.เปิดร้านเน็ตแล้ว แก้ไขเบื่องต้น ซ่อมคอมเองเป็นป่าวครับ หากไม่เป็นก็ลำบากหน่อยต้องจ้างช่าง เสียเงินเสียเวลาช้าครับ
5.ลิขสิทธเกมส์ ผมเปิดตอนแรกเสียแม่งทั้งหมด เยอะเหมือนกันครับ หลังๆๆมามีร้านเปิดที่บ้านอีก 2 ร้าน แชร์ลูกค้าไป ก็เลยยกเลิกลิขสิทธิหลัก ๆ ครับ เพื่อลดต้นทุน (เปิดในหมู่บ้าน)
6. ลิขสิทธ์วินโดร์ แบบ oem ราคาประมาณ 2000 นิด ๆๆ หรือเอาแบบหรือไม่ก็รอโครงการ เก็จ อิส ไร้ โครงการ 3 หรือ 4 5 6 ต่อไป ราคาโครงการประมาณ 1900 บาท ครับ
7.รายรับรายจ่าย ก็แล้วแต่ลูกค้าครับ อาจอยู่ที่โปรโมชั้นของเราด้วย หลักๆรายจ่ายมี.ค่าอินเตอร์เน็ต,ค่าไฟฟ้า,ค่าซ่อมบำรุง ร้านผมหากผมเฝ้าร้านเองก็ถือว่าไม่คุ้มคงปิดไปนานแล้วหละ พอดีให้แม่ช่วยเฝ้าขายกวยเตียวไปด้วย บัญชีลูกค้าจึงต้องใช้แบบจดเอาครับ เอาแบบใช้เครื่องเซิร์ฟเวอร์คิดเวลาคิดเงินไม่ได้ครับ
8.ในตัวเมืองเชียงราย ,ราชภัฏเขาแข่งขันกันสู่งครับ หากเปิดน้อยเครื่อง เปิดอำเภอรอบนอกจะดีกว่าครับ
9.ผลกระทบ อย่างร้านผม เด็กบางทีไปขโมยเงินมาครับ พ่อแม่มาซ้อมที่ร้านบ้าง
10. สำคัญ คนในอยากออก คนนอกอยากเข้าครับ ธุรกิจนี้

ไม่มีอะไรจะพูด  กระทู้ข้างบนนี้....ละเอียด ยิบๆๆๆ  มากๆๆๆ

ข้อมูลที่เหลือ  หาจากอินเตอร์เน็ต จาก www.ict.co.th หล่ะกันครับ

ถ้าอยากได้แต่เงินไม่พอ=คุยกันได้ครับ
มีความคิดว่าราคาสูงไป=อ่าน+ดูเฉยๆ
ต่อเอามัน,อวดเลี่ยม,ไม่เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา=ไปข้างหน้าก่อนครับ(ไล่แบบสุภาพสุดแล้ว)
[PS]MyScoopy-i Club CR
มัธยม
**

~เราจะก้าวไปด้วยกัน~

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 23:49:47 »

ถ้าเป็นร้านเน็ต เฉยๆ ไม่ ลงเกมส์  ..... เมื่อก่อนที่บ้านผมมีอยู่ 6เครื่อง ลงลินุก Ubuntu 9.04  เน็ต3bb หน้าบ้านขายขนมเล็กๆ น้อยๆ  รับ พิมงาน ปริ้นงาน เติมเงินออนไล 
หลังร้าน รับซ่อมคอม/ปริ้นเตอร์  ชิวๆ 

(เผื่อใครสนใจเอาไปเป็นเเนวทางได้นะ-->Linux Ubuntu ฟรีไม่มีลิขสิทธ์ )แต่สำหรับมือใหม่ยากเหมือนกัน .....แหะๆ

I'm X  Scoopy-i CR
~ ~ ~
.:: Zone Chiang Rai No.
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2010, 11:15:13 »

ถ้าเป็นร้านเน็ต เฉยๆ ไม่ ลงเกมส์  ..... เมื่อก่อนที่บ้านผมมีอยู่ 6เครื่อง ลงลินุก Ubuntu 9.04  เน็ต3bb หน้าบ้านขายขนมเล็กๆ น้อยๆ  รับ พิมงาน ปริ้นงาน เติมเงินออนไล 
หลังร้าน รับซ่อมคอม/ปริ้นเตอร์  ชิวๆ 

(เผื่อใครสนใจเอาไปเป็นเเนวทางได้นะ-->Linux Ubuntu ฟรีไม่มีลิขสิทธ์ )แต่สำหรับมือใหม่ยากเหมือนกัน .....แหะๆ

มือใหม่เล่น ubuntu แรงไปป่าว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
คอมต้นไม้
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 12:28:14 »

อยู่แถวใหนครับจะได้แนะนำได้ถูก

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
097-3416-863  ช.นุ
pang4512
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 18:52:14 »

ไม่ใช่ชาวเชียงราย แนะนำได้ปะคับ มิมิ

1 จดทะเบียณพาณิชย์  50 บาท
2 ขอใบ อณุญาติฉาย 1000+ ขอได้หลังจากเปิดร้านแล้ว 1-15 วัน
3 ลิขสิทธิ์ เหมาจ่ายรายปี ปีแรก 7500-8500  ปีต่อไป ไม่ถึง1000  ลดมาเรื่อยๆ
4 ลิขสิทธ์เกมส์ asiasoft รวมๆ เกือบ 3 หมื่น ไม่รวม DotA  DotA เครื่องละ 499 บาทต่อปี  ชื้อขาด  2000+ 
ใหม่ๆ ค่าใช้จ่ายเยอะหน่อย  ถ้าแถวบ้านคิดค่าเกมส์ ชม 15 บาทไม่ถึงปี ได้ทุนคืน

PM ปรึกษาได้ครับ มาเปิดร้านใหม่เชียงราย เป็นสมาชิก Internet เเห่งประเทศไทย อยุ่ เพื่อนๆก็เป็นเลขา  ลิขสิทธิ์เข้าวันไหน ร้านเครื่อข่ายแจ้งให้ทุกร้าน 
(เกมส์ ออนไลน์ 50 กว่าเกมส์)

* 111111111.gif (82.55 KB, 711x140 - ดู 288 ครั้ง.)
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 19:04:12 »

ถ้าอยากเปิดแถวหน้าม.ราชภัฏก็ลองไปถามป๋าต้าร์ดูนะครับร้าน TA Online ป๋าแกดูแลทุกอย่างโซนนั้นครับ ไปปรึกษาได้ ก็ต้องยอมรับครับ ถ้าอยากเปิดร้านเกมส์ในเชียงรายแล้วอยากรวย ต้องโซนหน้าราชภัฏเท่านั้นครับที่จะเวิร์คที่สุด (ตีสามคนยังเต็มร้าน รถเครื่องจอดเรียงเป็นแถวอย่างกับมีงานปอย) โซนอื่นถ้าเป็นเวลาขนาดนั้นเงียบเป็นเป่าสากแล้วไม่ว่าในเมือง หรือ ม.แม่ฟ้าหลวงครับ ไปดูก่อนก็ได้นะครับ ว่าแต่เจ้าของกระทู้อยากเปิดแถวไหนครับ
aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 19:05:57 »

เว็บน่าเข้า www.internetcafe.in.th กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

ถ้าอยากเปิดแถวหน้าม.ราชภัฏก็ลองไปถามป๋าต้าร์ดูนะครับร้าน TA Online ป๋าแกดูแลทุกอย่างโซนนั้นครับ ไปปรึกษาได้ ก็ต้องยอมรับครับ ถ้าอยากเปิดร้านเกมส์ในเชียงรายแล้วอยากรวย ต้องโซนหน้าราชภัฏเท่านั้นครับที่จะเวิร์คที่สุด (ตีสามคนยังเต็มร้าน รถเครื่องจอดเรียงเป็นแถวอย่างกับมีงานปอย) โซนอื่นถ้าเป็นเวลาขนาดนั้นเงียบเป็นเป่าสากแล้วไม่ว่าในเมือง หรือ ม.แม่ฟ้าหลวงครับ ไปดูก่อนก็ได้นะครับ ว่าแต่เจ้าของกระทู้อยากเปิดแถวไหนครับ

ส่วนหน้า มรภ เหลือ 6 - 8 บาทเน้อ

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 19:09:07 »

เว็บน่าเข้า www.internetcafe.in.th กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

ส่วนหน้า มรภ เหลือ 6 - 8 บาทเน้อ

6 - 8 บาท แต่ตีสามคนยังเต็มจนล้นร้านเลยนะครับน้องกบ เมื่อคืนไปแวะเกือบตีสอง จะไปหาป๋าต้าร์ ที่จอดรถแทบไม่มี อิอิ
▄▀▄ l ท W บุ ต S ▄▀▄
ระดับ ป.ตรี

トヨタ クラウン ロイヤル

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 19:09:14 »

ทำงานประจำด้วยไม่ค่อยมีเวลาดูแล
เซ้งร้าน แถวๆ แม่จัน
สนใจ PM มา ยิงฟันยิ้ม
nutjunior
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 15:31:59 »

ไม่รู้จะได้ประโยชน์รึเปล่าวเจอในเวปเลยเอามาฟากครับ

ขายลิขสิทธิ์ windows Xp professional SP2 ทั้งแบบ OEM และ Retail สามารถอัพเดต patch และอื่นๆ ผ่านเวปได้เลยครับ
OEM คืออะไร
OEM License เหมาะสำหรับผู้ใช้ซอฟต์แวร์ในปริมาณน้อย โดยระหว่างจำนวน 1-4 เครื่อง และเป็นสิทธิการใช้งานซอฟต์แวร์ที่โอนย้ายข้ามเครื่อ งไม่ได้ เป็นการซื้อพร้อมกับเครื่องใหม่ที่ซื้อมาพร้อมกับเคร ื่อง หรือว่า ซื้อในรูปแบบ COEM ที่มาติดตั้งเพิ่มกับเครื่องใหม่ที่ไม่ได้มาพร้อมกับ ซอฟต์แวร์มาก่อน
Retail(Box) คืออะไร
สิทธิการใช้งานซอฟต์แวร์แบบขายปลีก หรือประเภทกล่อง Full Package Product (FPP) เหมาะสำหรับผู้ใช้ซอฟต์แวร์ในปริมาณน้อย โดยระหว่างจำนวน 1-4 เครื่อง และเป็นสิทธิการใช้งานซอฟต์แวร์ที่โอนย้ายข้ามเครื่อ งได้ โดยสามารถที่จะติดตั้งกับเครื่องใหม่ หรือเครื่องเก่าที่ไม่ได้รับซอฟต์แวร์ที่ถูกต้องมาก่ อน
รายละเอียดสินค้าที่จำหน่ายมีดังนี้ครับ
1. Windows XP Professional SP2 OEM (คู่มือ / ไลเซนส์ / มีแผ่นซีดี) 1000.-
2. Windows XP Professional SP2 Retail(Box) (คู่มือ / ไลเซนส์ / มีแผ่นซีดี) 1900.-
3. Windows XP Professional SP2 OEM (คู่มือ / ไลเซนส์ / มีแผ่นซีดี) 10 ชุด แถม 1 ชุด 10,000 บาทเท่านั้น
4. Windows XP Professional SP2 OEM (คู่มือ / ไลเซนส์ / มีแผ่นซีดี) 10 ชุด + Retail(Box) 1 ชุด ราคาพิเศษ 10,000 + 1900 ลด 1,400 เหลือ 10,500 บาท
5. Windows XP Professional SP2 Retail(Box) (คู่มือ / ไลเซนส์ / มีแผ่นซีดี) 10 ชุด แถม 1 ชุด 19,000 บาทเท่านั้น
ทำไมเราถึงได้ถูกกว่าที่อื่น
- เพราะเราจะสั่งมาเมื่อท่านสั่งทำให้เรามี stock เก็บไว้ไม่เยอะและเอากำไรจากท่านไม่เยอะครับ
- ถ้าสั่งเยอะต้องรอประมาณอาทิตย์นึงนะครับ
ทำไมถึงเชื่อถือในการซื้อกับเราได้
- เพราะเราออกใบเสร็จให้ท่านได้ครับ สามารถนำไปหักค่าใช้จ่ายได้ครับ เพราะเป็นบริษัทจดทะเบียน

วิธีการ Activate Windows XP สามารถทำได้กี่วิธี และอย่างไรบ้าง
หลังจากที่คุณติดตั้ง คุณจะได้รับคำเตือนให้ Activate ทุกครั้งที่คุณเข้าสู่ระบบ Windows XP และจะเตือนเป็นระยะๆ จนกว่าจะหมดระยะเวลา 30 วันของการเปิดใช้งานWindows XP
การทำ Product Activation เพื่อเริ่มการใช้งาน ผ่านทางอินเทอร์เน็ต ขั้นตอนต่างๆ ในการ activate ผลิตภัณฑ์นั้นจะง่ายดาย เพียงแค่คุณเชื่อมต่อกับอินเทอร์เน็ต ตัวช่วยนี้จะพาคุณเข้าสู่ขั้นตอนการทำ Product Activation โดยอัตโนมัติ ซึ่งขั้นตอนการทำ Product Activation ผ่านทางอินเทอร์เน็ตจะเสร็จสมบูรณ์ภายในไม่กี่วินาที
สำหรับขั้นตอนต่างๆ ของ Product Activation ผ่านทางโทรศัพท์ โดยเลือก “เริ่มการใช้งานได้โดยการใช้โทรศัพท์” และโทรศัพท์เพื่อติดต่อไปยังเจ้าหน้าที่ให้บริการลูก ค้าที่หมายเลขโทรฟรี 001-800-2468-1668 เมื่อเข้าสู่ระบบโทรศัพท์ของ Microsoft Product Activation Center คุณสามารถเลือกภาษาที่คุณต้องการรับการบริการ (รวมทั้งภาษาไทย) และกดหมายเลข ID การติดตั้งตามที่ปรากฏบนจอภาพ ผ่านเครื่องโทรศัพท์ของคุณเพื่อรับการบริการจากระบบ จากนั้นคุณจะได้รับรหัส หรือ Confirmation ID จากเจ้าหน้าที่ให้บริการลูกค้า เพียงเท่านี้ ขั้นตอนการทำ Product Activationเริ่มการใช้งานผลิตภัณฑ์ ผ่านทางโทรศัพท์ก็เสร็จสมบูรณ์ การผ่านขั้นตอน Product Activation อีกครั้งจะต้องทำเมื่อฮาร์ดดิสก์ถูกทำการ format ใหม่ และซอฟต์แวร์ถูกติดตั้งใหม่ โดยผ่านทางโทรศัพท์ หรืออินเทอร์เน็ต

วิธีชำระเงิน
ยอดเงินต่ำกว่า 5,000 รบกวนชำระหมดครับ
ยอดเงินมากกว่า 5,000 มัดจำก่อน 30% ครับ ได้ของแล้วจ่าย 70% ที่เหลือครับ

สนใจติดต่อได้ที่
http://softwarelicense.weloveshopping.com
thitivajj@gmail.com
tel 0865244155 ก้องครับ

นัท 083-5752391
Line nutjuniorr
aonn
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 14:29:55 »

อยากเป็นแค่ร้านเน็ต คอมสัก 5 เครื่อง
ต้องเสียไรบ้างค่ะ
เยอะป่าว
ช่วยบอกหน่อยค่ะ
ตอนนี้กำลังตกงานอยู่ค่ะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 14:52:36 »

ถ้าทำ 5 เครื่องต้องหาอย่างอื่นทำประกอบด้วย

ถ้าหวังรายได้จากร้านเน็ตอย่างเดียว ไม่พอแน่นอนครับ

..FORCE(X)
ระดับ ป.ตรี

082-4816282 รับถ่ายรูป

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 18:11:12 »

5 เครื่อง ประกอบ+ลง windows ประมาณ 12000
ราคา windows ลิขสิทธ์แล้วนะ

จากนั้นก็เก้าอี้ ถ้าเปิดแถวๆบ้าน ใช้บ้านเปิด ไม่ใช้ ราชพัด มฟล ก็เก้าอี้ โต๊ะ ชิวๆก็ได้คับ
ไม่ต้องโซฟาหรอก

โทร 0824816282-Dtac /0961398192-True Line: printx66
- https://www.facebook.com/Printx66
- รับทำ SEM SEO และ จัดการปรับแต่งเพจ เว็ป
- รับเขียนเว็ป
- ทำ Online maketing ปรับระบบอัตโนมัติต่างๆ
หน้า: [1] พิมพ์