เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 07:40:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  CHIANGRAI 4 LOW
| | |-+  โปรแกรมทริปเมืองเหนือสู่ลาวใต้วันเสาร์ที่ 3 มีนาคม - วันพุธที่ 7 มีนาคม 2555
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน โปรแกรมทริปเมืองเหนือสู่ลาวใต้วันเสาร์ที่ 3 มีนาคม - วันพุธที่ 7 มีนาคม 2555  (อ่าน 4113 ครั้ง)
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 11:35:42 »

โปรแกรมทริปเมืองเหนือสู่ลาวใต้วันเสาร์ที่ 3 มีนาคม - วันพุธที่ 7 มีนาคม 2555 นี้ 5 วัน 4 คืน
กำหนดการเดินทางนะครับ
วันเสาร์ที่ 3 มีนาคม 2555
เวลา 6.00 น. นัดหมายกันทืี่ปั้ม ไปต่างประเทศ สาขาห้าแยกพ่อขุน
เวลา 7.00 น.ออกเดินทางจากเชียงราย ผ่านพะเยา ลำปาง อุตรดิตถ์ เลี้ยวซ้ายเข้าสู่ อ.นครไทย - อ.ด่านซ้าย
เวลา 16.00 น.มุ่งหน้าเข้าสู่ จ.เลย ตั้งต้นที่ กม.0 ตรงไป อ.เชียงคาน คณะเราจะนอนที่เชียงคานกันครับผม
วันอาทิตย์ที่ 4 มีนาคม 2555
เวลา 10.00 น.กลับรถมุ่งเข้าตัวจังหวัดเลย ใช้เส้นทาง ชุมแพ - ขอนแก่น ตรงไปอุบลราชธานี เพื่อไปนอนค้างคืนที่ จุดชมวิวที่สามพันโบก หาทำเลกางเต๊นท์เพื่อพักผ่อน
วันจันทร์ที่ 5 มีนาคม 2555
เวลา 07.00 น.เตรียม Passport เพื่อเตรียมข้ามแดนทางจังหวัดสวรรณเขต เพื่อมุ่งหน้าสู่ปากเชและท่องเที่ยวลาวใต้กันต่อไป สำหรับรถยนต์ของพวกเราจะจอดไว้ที่ฝั่งไทยครับผม สำหรับ Passport ขอให้อายุเหลือเกิน 6 เดือนนะครับผม
วันที่ 5-6 มีนาคม 2555 เส้นทางท่องเที่ยวในลาวไปพูดคุยกันในวันนั้นเลยครับผม
วันพุธที่ 7 มีนาคม 2555 เดินทางกลับสู่จังหวัดเชียงราย
หมายเหตุ:กำหนดการอาจมีการเปลี่ยนแปลงอย่าซีเรียสครับ ไว้ใก้ลวันเดินทางจะพูดคุยกันในกลุ่มที่จะไปเที่ยวกันในทริปนี้อยู่ครับ

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 11:36:24 »

ผู้สนใจท่องเที่ยวทริปนี้เชิญลงชื่อกันได้เลยครับผม
1.ท่านช้างดำกับป้าน้อย จำนวน 1 คัน 2 สถานี
2.ท่านลาล่ากับคุณเอื้อง จำนวน 1 คัน 4 สถานี (อาจจะมีนาย Line Point กับน้องเอ๋ ไปกับคันนี้)
3.เอ บีบี กับคุณนุช จำนวน 1 คัน 2 สถานี
4.คุณวรหนวดเหล็ก จำนวน 1 คัน 2 สถานี
5.ฮืม??

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มกราคม 2012, 14:39:30 โดย A BB OffRoad Freedom Club » IP : บันทึกการเข้า

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
lala100
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 13:07:08 »

ท่านใดที่ชอบท่องเที่ยวเป้าหมายเดียวกะเราในทริปนี้เชิญเลยครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 14:04:32 »

ท่านใดที่ชอบท่องเที่ยวเป้าหมายเดียวกะเราในทริปนี้เชิญเลยครับ
เอ้า?พี่ใหญ่ของเราจากกลุ่มพระเอก ซึ่งไปด้วยในทริปนี้มาการันตีแล้วครับเรียนเชิญด้วยครับ
ได้เลยครับลูกเพ่ เดี๋ยวหารูปและเว็บไซต์มาประกอบการตัดสินใจของสมาชิกท่านอื่นก่อนครับผม
http://www.paiduaykan.com/76_province/Northeast/ubonratchathani/samphanboke.html
ลิงค์สถานที่เที่ยวของสามพันโบกครับผม
http://www.เชียงคาน.com
ลิงค์สถานที่เที่ยวของเชียงคานครับผม

lala100
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 15:26:24 »

จ.อุบลครับ http://www.southlaostour.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=352449
lala100
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 15:27:25 »

เชียงคาน จ.เลย ครับ http://www.travel.chachanatwoodland.com/
lala100
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 15:15:24 »

เชิญเลยเน้อทุกๆๆคนที่สนใจ รับรองว่าเป๋นทริปที่น่าสนใจทริปหนึ่งเน้อครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 01:12:30 »

สงสัยท่าจะไปก่าหมู่เฮาเหียก้าท่านลาล่า

lala100
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 22:08:58 »

จะไดก่อได้น่อ เอบีบี ถ้าเปิ่นพร้อมเปิ่นก่อไปแอ่วตวยกะเฮาอ่ะก่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2012, 00:00:28 »

5 คันเดินทางสะดวกคับ นักล้ำเดี๋ยวปั้ดกัน555

lala100
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2012, 19:48:41 »

เพิ่มอีก1สถานีครับ
6.ดาบนิต(แม่จัน16)วอ13 มายืนยัน
lala100
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 10:14:55 »

ไปแต้ มี4คันเอง
lala100
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 10:18:15 »

เอาฮูบปะเทดลาวใต้มาฝากครับ ขอบอกน้ำตก ใหญ่ สวย งาม มากๆๆๆลองดูครับhttp://www.thaitripdd.com/forum/index.php?topic=970.0
หน้า: [1] พิมพ์