เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 03:04:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  แนะนำร้านเปลี่ยนยางรถหน่อยค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำร้านเปลี่ยนยางรถหน่อยค่ะ  (อ่าน 11424 ครั้ง)
เด็ด ฟิชชิ่ง (บ้านป้าห้า)
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2016, 20:15:13 »

จะเปลี่ยนยางรถซีวิค ขอบ17 ค่ะ
อยากทราบว่าระหว่างบีควิก ออโต้บอย ร้านข้างๆบิ๊กซี ร้านข้างๆชุมพล แล้วยังทีร้านที่ไหนอีกบ้างค่ะ?
และยางยี่ห้อไหนดีบ้างค่ะ? ขอบคุณค่ะ

( ร้านเด็ดฟิชชิ่ง )
         เข้าสั่งมาลุย สนใจอุปกรณตกปลาราคากันเอง คุยประทับใจ
ลดราคาให้อีกพิเศษ ของดีราคากันเองที่นี้ T. 0861908998
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2016, 21:32:52 »

...เรื่องเปลี่ยนยางรถยนต์ ความคิดผมนะ

...1.ยางยี่ห้ออะไรก็ได้ที่ผลิตวันเดือนปีใหม่ล่าสุด มิใช่ยางยี่ห้อดังไทยหรือต่างประเทศ เก่าเก็บ.
...2.เติมลมไฮโดรเจนเท่านั้น
...ร้านใหญ่ เครื่องมือเยอะ ศูนย์บริการมั่นคง พนักงานอัธยาศัยดี มีพนักงานเยอะ

เอส.เค.ยางยนต์ ผมเป็นลูกค้าอยู่
...ยางผมบริสโตนขอบ 185/13 นิ้ว(ประหยัดเงินเยอะ) ใช้กับเก๋งโตโยต้า
...เติมลมไฮโดรเจน สติกเกอร์ เอส.เค.ยางยนต์ ติดกระจกหลังรถ แสดงว่าเติมลมไฮโดรเจนฟรีได้ตลอดกาล
...รถเก๋งผมเปลี่ยนปี 2552 ดอกยางสึกนิดเดียว รถจอดมากกว่าวิ่ง ใช้วิ่งในเมือง ไปจ่ายตลาด ถ้าจะเปลี่ยนก็ร้านนี้ละ
...เมื่ออาทิตย์ก่อนไปที่ร้านเติมลม ไฮโดรเจน ฟรี พนักงานลากสายมาเติมให้ทันทีครับ บริการดีมากๆ
...ผมซื้อที่ร้าน เอส.เค.ยางยนต์ ขัวแคร่  เติมลม เอส.เค.ยางยนต์ ใกล้ศูนย์โตโยต้าทรายมูล ครับ มี 2 ร้าน รับบริการร้านใดก็ได้ ไม่รู้มีสาขาอื่นอีกหรือเปล่า

...สรุป ทุกร้านสินค้าเหมือนกัน ยี่ห้อเดียวกัน การตลาดต่างกัน บ้างเน้นบริการ บ้างเน้นผ่อน 0 % บ้างขายราคาถูกแต่ยางเก่าเก็บเน้นขายขาจร

...สติ๊กเกอร์ติดกระจกหลังรถ ทำให้ท่านได้รับราคาพิเศษโดยไม่ต้องเอ่ยปากครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 สิงหาคม 2016, 21:36:20 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2016, 09:33:47 »

ผมใช้บริการ a.c.t ข้างบิ๊กซี บริการสุดยอด ครบวงจร ราคาไม่แพง เดินห้างรอได้
เด็ด ฟิชชิ่ง (บ้านป้าห้า)
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2016, 14:41:11 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

( ร้านเด็ดฟิชชิ่ง )
         เข้าสั่งมาลุย สนใจอุปกรณตกปลาราคากันเอง คุยประทับใจ
ลดราคาให้อีกพิเศษ ของดีราคากันเองที่นี้ T. 0861908998
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2016, 10:24:42 »

ผมใช้บริการ a.c.t ข้างบิ๊กซี บริการสุดยอด ครบวงจร ราคาไม่แพง เดินห้างรอได้

ร้านนี้มาตราฐานเดียวกันทั่วประเทศครับ บริการหลังการขายดีเยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 สิงหาคม 2016, 10:35:03 โดย CK SPEED PART » IP : บันทึกการเข้า
kotigger
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2016, 10:28:23 »

ก่อนเปลี่ยน ดูวัน เดือน ปี ผลิต ยางด้วยครับ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2016, 14:53:22 »

ผมเพิ่งเปลี่ยนไป ยาง Firestone มาจากที่เดียวกัน Bridgestone  ราคาเบาๆ แถว แมคโครครับ
ผมเติมลมไฮโดรเจน ร้านข้าง BigC ล้อละ 50 บาท แต่มาศึกษาดูแล้ว ลมไฮโดรเจน มันจะทำให้ยางแข็ง หรือยางไม่ได้ออกกำลังอะครับ ระยะยาว คงไม่คุ้ม เลยเติมลมธรรมดาแทน ยิ้มกว้างๆ
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2016, 15:58:00 »

...ลมไฮโดรเจนวิ่งยาวๆ ยางไม่ร้อน ยางจึงไม่ระเบิด ไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงเดี๋ยวร้อนจัดเดี๋ยวเย็นลง จึงลดโอกาสรั่วซึมออกมา เติมครั้งเดียวอยู่ได้นาน.
tonzaa053
ชั้นประถม
*

Kitsada_Ton

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2016, 13:16:43 »

ผมแนะนำ ACT ข้างบิ๊กซีครับ แนะนำเรื่องยางเยี่ยมมาก ผมก็ไปเปลี่ยนที่นั้นครับ CIVIC ขอบ 17 เหมือนกัน
yutana2560
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2016, 15:33:34 »

ขับไปเปลี่ยนที่แพร่ แล้วจะรู้ว่า รู้งี้ไปตั้งนานแล้ว เหลือเงินกินลาบ และสั่งแบล็ค 1 ขวด พร้อมกับแกล้ม แถมที่พักริมกว้านหนึ่งคืน ยังมีเงินเหลือเติมน้ำมันเต็มถังกลับบ้าน
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2016, 15:36:35 »

ขับไปเปลี่ยนที่แพร่ แล้วจะรู้ว่า รู้งี้ไปตั้งนานแล้ว เหลือเงินกินลาบ และสั่งแบล็ค 1 ขวด พร้อมกับแกล้ม แถมที่พักริมกว้านหนึ่งคืน ยังมีเงินเหลือเติมน้ำมันเต็มถังกลับบ้าน

ขอชื่อกับพิกัดด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
enrox
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2016, 09:37:15 »

...ลมไฮโดรเจนวิ่งยาวๆ ยางไม่ร้อน ยางจึงไม่ระเบิด ไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงเดี๋ยวร้อนจัดเดี๋ยวเย็นลง จึงลดโอกาสรั่วซึมออกมา เติมครั้งเดียวอยู่ได้นาน.

ลมไนโตรเจนรึเปล่าครับ
Zakula
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2016, 11:21:01 »

ไม่รู้ว่าเปลี่ยนหรือยังครับถ้ายังผมมีครับ 085-7165171
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2016, 12:04:38 »

a.c.t ข้างบิ๊กซี   อีกเสียงครับ

jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2016, 14:24:36 »

อ่านแล้วก็ชื่นใจ ...ผมไปใช้ร้านดังแถว 5 แยกพ่อขุน จ่ายไว้ล้อละ 100 เติมได้ตลอดชีพ

เหตุ: รถยางรั่วขากลับจาก กทม. ตอนกลางคืน เติมลมจากร้านยางที่ช่วยแบบธรรมดามาจน
ถึงเชียงราย  เลยไปขอที่ร้านปล่อยลมเพื่อใส่ไนโตรเจนให้เหมือนอีก 3 ล้อ
ไปก็ยิ้มๆให้เค้า เพราะมาขอความช่วยเหลือ คำตอบรึ....

ผล: (ร้าน) ไม่ได้ค่ะ อันนี้เราแค่เติมให้  แต่ถ้าปล่อยลมแล้วเติมใหม่ ไม่ได้ค่ะ
      (เรา) อ้าว..แล้วกัน ก็มันอุบัติเหตุ ผมก็ซื้อไว้ตลอดชีพ เช็คทะเบียนดูก็ได้ มีแน่ๆ..เพราะซื้อพร้อมถ่วงล้อและตั้งศูนย์
      ( ร้าน) เข้าใจค่ะ แต่เราแค่ให้เติมเวลาอ่อนเท่านั้น ไม่ใช่ใส่ใหม่ ! ใส่ใหม่ก็คิดใหม่

ได้แต่อุทานว่า "ระกำ"
ออกมา ผมเลยซื้อลูกชื้น 100 บาท ไม่ใส่น้ำจิ้ม ให้หมาแถวบ้านกิน อุทิศบุญ

Khunbank11
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2018, 13:54:10 »

...เรื่องเปลี่ยนยางรถยนต์ ความคิดผมนะ

...1.ยางยี่ห้ออะไรก็ได้ที่ผลิตวันเดือนปีใหม่ล่าสุด มิใช่ยางยี่ห้อดังไทยหรือต่างประเทศ เก่าเก็บ.
...2.เติมลมไฮโดรเจนเท่านั้น
...ร้านใหญ่ เครื่องมือเยอะ ศูนย์บริการมั่นคง พนักงานอัธยาศัยดี มีพนักงานเยอะ

เอส.เค.ยางยนต์ ผมเป็นลูกค้าอยู่
...ยางผมบริสโตนขอบ 185/13 นิ้ว(ประหยัดเงินเยอะ) ใช้กับเก๋งโตโยต้า
...เติมลมไฮโดรเจน สติกเกอร์ เอส.เค.ยางยนต์ ติดกระจกหลังรถ แสดงว่าเติมลมไฮโดรเจนฟรีได้ตลอดกาล
...รถเก๋งผมเปลี่ยนปี 2552 ดอกยางสึกนิดเดียว รถจอดมากกว่าวิ่ง ใช้วิ่งในเมือง ไปจ่ายตลาด ถ้าจะเปลี่ยนก็ร้านนี้ละ
...เมื่ออาทิตย์ก่อนไปที่ร้านเติมลม ไฮโดรเจน ฟรี พนักงานลากสายมาเติมให้ทันทีครับ บริการดีมากๆ
...ผมซื้อที่ร้าน เอส.เค.ยางยนต์ ขัวแคร่  เติมลม เอส.เค.ยางยนต์ ใกล้ศูนย์โตโยต้าทรายมูล ครับ มี 2 ร้าน รับบริการร้านใดก็ได้ ไม่รู้มีสาขาอื่นอีกหรือเปล่า

...สรุป ทุกร้านสินค้าเหมือนกัน ยี่ห้อเดียวกัน การตลาดต่างกัน บ้างเน้นบริการ บ้างเน้นผ่อน 0 % บ้างขายราคาถูกแต่ยางเก่าเก็บเน้นขายขาจร

...สติ๊กเกอร์ติดกระจกหลังรถ ทำให้ท่านได้รับราคาพิเศษโดยไม่ต้องเอ่ยปากครับ.

หน้า: [1] พิมพ์