โรงเรียนนานาชาติเชียงราย

<< < (10/12) > >>

kalahari:
ค่าเทอม แพงใช่ได้คะ อนุบาล ขวบปีแรก ค่าเทอม 52000 คะ ยังไม่รวมจิปถะ คะ แต่ถ้าพ่อแม่มีเงิน ระดับนี้ถึงว่าถูกกว่าในกทมอยู่มากใช่ได้ แต่อย่างว่าเนสเซอรี่ 52000มันก็ยังแพงอยู่นะ

kalahari:
เด็กโรงเรียนนี้ส่วนมาก ลูกครึ่ง พ่อแม่เป็นชาวต่างชาติ ต่างชาติ/ไทย ลูกพูดภาษาไทยได้ก็มี ยังเห็นพูดภาษาเหนือกันอยู่เลย แล้วก็มีเกาหลี เกาหลีเยอะดีนะคะ

วันนี้จะมา เอาค่าเทอม มาบอกกล่าว ขออนุญาติโรงเรียน มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
ขออนุญาติ บอกว่าเป็นค่าเทอม คร่าวๆๆโดนประมาณนะคะ (ทางโรงเรียนคงไม่ว่าไรมั้งเนอะ)

Tuition And Fees (2 Semesters per Calendar Year)
Kindergarten
(ขออนุญาตเป็นภาษาไทยละนะ)
ใบสมัคร                                                            1,200 บาท
ค่าธรรมเนียมการเข้าเรียน                                     10,000บาท
ค่าธรรมเนียมรายปี                                             12,000บาท
ค่าธรรมเนียมการศึกษา                                      52,500บาท/1 semester
ค่าอาหาร                                                      10,000บาท/1 semester

Elementary Grade 1-3
ใบสมัคร                                                            2,200 บาท
ค่าธรรมเนียมการเข้าเรียน                                     50,000บาท
ค่าธรรมเนียมรายปี                                             25,000บาท
ค่าธรรมเนียมการศึกษา                                     68,250บาท/1 semester
ค่าอาหาร                                                      12,000บาท/1 semester

Elementary Grade 4-6
ใบสมัคร                                                           2,200 บาท
ค่าธรรมเนียมการเข้าเรียน                                     50,000บาท
ค่าธรรมเนียมรายปี                                             25,000บาท
ค่าธรรมเนียมการศึกษา                                      78,750บาท/1 semester
ค่าอาหาร                                                      15,000บาท/1 semester

Elementary Grade 7-9
ใบสมัคร                                                           3,000 บาท
ค่าธรรมเนียมการเข้าเรียน                                     60,000บาท
ค่าธรรมเนียมรายปี                                             30,000บาท
ค่าธรรมเนียมการศึกษา                                      89,250บาท/1 semester
ค่าอาหาร                                                      18,000บาท/1 semester

นี้คือค่าเทอมทั้งหมด จนเรียนจบ ของรรนี้อะนะคะ ทั้งนี้จะปรับขึ้น-ลงหรือไม่ อันนี้ไม่ทราปนะคะ อัพเดต เมื่อ การศึกษานี้อะนะค

ทั้งนี้ทั้งนั้น การศึกษา ไม่ว่าจะเรียนที่ไหน ขอแค่เป็นคนดีก็พอ นั้นถูกต้อง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การศึกษาที่ดี โรงเรียนที่ดี ก็คือ อนาคตที่ดีของ ลูก ของเรา มันคือโอกาศ ที่มองไม่เห็นคะ

sung:
ผมว่าก็ดีนะครับเป็นทางเลือกให้คนเชียงรายได้รับการศึกษาดีๆ
คนไทยจะไ้ด้พูดภาษาอังกฤษเก่งๆกันไงละครับ...มันอาจใช้นะ
ครับที่ว่าเรียนที่ไหนก็เป็นคนเก่งและดีได้แต่หากว่าเราได้เรียน
รู้จากเจ้าของภาษาโดยตรงก็หน้าจะดีกว่านะ..ไม่งั้นคนคนไทย
จะไปเรียนเมืองนอกทำไม

tiwly-pg:
นี่ถือว่าเป็นการก้าวกระโดด ผลจากการ เชื่่อม3ประเทศ เข้าด้วยกัน ฉะนั้น เราต้องพัฒนาให้ทัน แบบลาว เคยทำอยู่ ที่ฝั่ง บ่แก้ว เค้าพูดอังกฤษกัน ปร๋อออ...

kukkai:
เฮ้ยแพงน่าดู  แต่ถ้ามีโอกาศ มีเงิน  ก็จะเอาลูกสาวไปเข้าเรียน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว